1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

Thế thì phải nhờ em với Thánh tình @Wallet87 rùi :smile:

5 Likes

Liệu có hơi căng thẳng k a?
Em thấy mấy thầy cô tiếng A ở trường dh em học vui vẻ thoải mái lắm, k nặng đầu óc, áp đặt sv phải học :smiley: thầy trò chơi với nhau như bbe vậy anh. :smiley:

6 Likes

20% 1 phiên là có thật :laughing:
Giờ thì seo? :unamused:
Chờ hay nhào vào ? :smirk:
Nhức não nếu là Trứng thủ thực chiến bán ngay đáy :disappointed:

7 Likes

Quan trọng là thấy cơ hội nhưng k có thể mua dc, vì đang kẹp hết khúc trên cao rùi dk. Đó mới là vde to bự :smiling_face_with_tear:

6 Likes

Anh từng có may mắn gặp được nhiều thầy cô rất tốt, cũng xui xẻo gặp vài con sâu làm rầu nồi canh. Nhưng vấn đề chính của ĐH công anh muốn nói ở trên không phải chuyện giảng viên em ạ. Nên hiểu đều hiểu nha.

7 Likes

Thế vẫn ko phải vấn đề nếu " khúc cao " em nói nó vẫn trong vùng giá trị hợp lý :smiley:
Chỉ sợ 3 trường hợp:
1/ Cao … trên trời
2/ Cao trên trời + Trứng lởm
3/ Bán cmn hồi sáng vì tjn rằng còn xuống nữa để mua giá tốt hơn , lúc ấy thì mới thật sự căng nổ não :rofl:

P/s: Sẽ chẳng ai nhận là mình bán sàn sán nay đâu, nhưng bản điện thì ko biết nói dối :lying_face:

7 Likes

Giống pinochio vậy 1 khi nói dối thì cái mũi sẽ ngày càng dài ra, và lúc đó phải nói thật để cái mũi quay về bình thường :relieved:

6 Likes

Các Lão Bô lại chuyện CK à ? Chán phèo !
@Tammy.Tr kết quả khám sức khỏe ổn chứ em ?

7 Likes

Có thêm 1 fan của làdy, anh em làng trứng nhanh tay nhé

6 Likes

Thank you all you guys for being so kind to me!
Free kisses for all of you :sunflower:
Anh @NPN1989 cảm ơn anh, nhưng mà em chỉ có thể làm tutor thôi chứ k thể làm teacher dc, vì em k có bằng dh. Em chỉ khá giao tiếp nghe nói thôi chứ grammar của em thì siêu tệ, và em k có đủ khả năng để học lại. Cái em có chỉ là khả năng giao tiếp với ng nc ngoài khá ok, nhiều ng em làm qua họ nhận xét vậy.

7 Likes

Cảm ơn anh! :shamrock:
Em k có đi khám gì hết nếu chưa tới nỗi. Em cũng k thuốc gì luôn, để im từ từ hết.
Năm trc bị delta Covid-19 em chỉ 2 viên panadol thôi.
Nói chung là em anti thuốc. Chỉ dùng thuốc khi nào quá mệt. Còn lại để từ từ hết, tất nhiên là lâu, như đợt này cũng chục ngày rùi :relieved:

7 Likes

Chúc e mau khoẻ nhé, :blush:

6 Likes

I am definitely right :smiley:

8 Likes

Yes, of couse lady

7 Likes

Với do tính em nữa. Em k thể làm trong các môi trường đó dc anh. Em muốn làm tutor tự do thôi. Vd như giờ có các nền tảng tiếng A giao tiếp trực tuyến 1:1 đó. Gv Philippines cỡ 150k/h, Tây balo 250k/h, đâu phải ai cũng đủ khả năng học thường xuyên đâu. Giờ nhiều ng trẻ Vn nói tốt lắm, vậy sao k tranh thủ :grinning: Em sẽ luyện TOEIC lại. Hồi 5 năm trc em thi dc 820d đó :grinning:

5 Likes

Giỏi quá em ui, có ngoại ngữ làm gì cũng dễ này
Idol của tui

7 Likes

Cá nhân anh cho rằng ngữ pháp là dễ nhất, ngồi xem sách vài tháng là thành cao thủ. Nghe nói cần luyện thường xuyên chứ không sẽ phản xạ chậm. Riêng viết thì không có biên giới. Nếu em định hướng mục tiêu xa hơn thì có thể cân nhắc học nghiệp vụ sư phạm.

Nói gì thì nói, giữ sức khỏe tốt là điều kiện đầu tiên để theo đuổi giấc mơ nha.

7 Likes

Nhìn thấy ko quen nhưng ae làng trứng biết ẽ có ngày này lâu rùi :roll_eyes:

8 Likes

Haha chị chưa đúng, vì ngoại ngữ chỉ là công cụ để giao tiếp thôi, muốn có cv tốt thì phải có chuyên môn nữa.
Trc kia em làm ở Norvatis và rất tự ti luôn vì toàn là những ng rất giỏi, đi du học về, biết 2 ngoại ngữ là bthuong.

9 Likes

Cảm ơn anh! Do em ốm sẵn, rồi thêm đợt này buồn nhiều thứ, k muốn ăn uống gì…nên mới ra nông nỗi :pensive:
Chắc mỗi ng 1 thế mạnh riêng, em từ hồi cấp 3 là đã sợ ngữ pháp + viết essay rồi.
Em chỉ có dkien tiếp xúc tiếng A nhiều + sớm nên nghe nói giao tiếp khá ok thôi anh :smiley:
Đợi từ từ ổn em post vài clips lên youtube mời mọi ng vào nghe thử ổn k :joy:

9 Likes