911 khi giá chỉ là khái niệm

hay

Chị Rose đi rồi.

5 Likes

Có nghe nói, vẫn là câu nói ở trên. Thà kỉ luật còn hơn bị xét xử.
Đòi nợ gấp như đòi mạng thì khó quá

2 Likes

Đi thật rồi hả bác

tjn tn đấy cụ?

Mấy bác đừng hiểu nhầm, em nói cái này nhé.

8 Likes

kkk

Mai thủng 900 nhỉ cụ Sống đã? Nay Vni về 900 mà k có cầu bắt đáy. Ban căng

2 Likes

Đỉnh ls 2012, khi các dn gặp khó khăn thì cũng là lúc hoạt động M&A diễn ra rầm rộ nhất. Dn đổi chủ rất nhiều, cá lớn nuốt cá bé. Sau đó ra luật đất đai 2013 tạo sân chơi mới, bđs phá băng từ 2014 cho đến khi tăng nóng như hiện tại. Nhưng là phát triển mất cân xứng. 2 đầu tàu HN , HCM thì siết pháp lý dự án hụt cung. Các dn phải đi tỉnh nhưng đầu tư dàn trải, giờ cung các tỉnh lại vượt cầu.

3 Likes

thủng là chắc rồi không cần phải nghj ngờ, đáy ở dưới sông

Cẩn thận xuống mịa 300 đó ::))

Với tốc độ rơi này thì hiệu ứng hòn tuyết lăn quá lớn. Điểm số chưa thể đoán được.
Còn giờ thì ai ngồi ngoài tùy chiến lược ở trên. Còn ai mắc rồi thì chắc cũng không còn đường thoát.
Nhưng tôi nói thật thì khó có cửa bật nhanh về đỉnh cũ, khả năng cao là 1 chu kì chậm rãi đi lên nên cơ hội là luôn có; không nên vội vàng.
Day trader đoạn này khó chơi, dài hạn thì phải có kế hoạch

5 Likes

Cụ dự xem với tình hình hụt cung như này giá Bds Hà Nội, Tp Hcm sắp tới có bị down k?

Hụt cung thì sao mà giảm mạnh được trừ khi bị call mg.
Nó có hạ nhiệt vì ls tăng nhưng vẫn neo khá cao.
Tuy nhiên với dự thảo luật đất đai đang trình bẩm thì cơ hội giảm giá nhà đất không cao. Nguồn cung còn bị siết chặt hơn nữa và cái ông NN, tay buôn đất lớn nhất tạo nguồn sơ cấp cho thị trường không giảm giá thì khó mà giảm giá bán bđs.
Sẽ không còn xin cho mà chỉ có đấu giá, đấu thầu cạnh tranh theo giá thị trường thì tắt cung giá rẻ.
Đó là sự thật

7 Likes

OK cụ. Cụ nói đúng ý tôi nghĩ

Tất nhiên nhiều anh đã treo giá cao mà nợ nhiều sẽ phải hạ giá đấy.
A khỉ chẳng hạn, lúc cuối năm đi qua a ấy hét giá cao quá thì giờ toang tpdn đang phải hạ giá bán.
Còn tôi nhìn theo góc độ chi phí đầu tư thì nó đang rất cao khi NN đã tận thu đẩy thế khó cho dn và cả người dân.
Chính NN còn chơi 2 giá đất còn đổ tại cho ai

3 Likes

Hiện nay nhiều dn đã có giá trị vốn hóa PB<1, có ln nhưng đang bị bán giải chấp ở các tk mg thì cũng là cơ hội thực sự chứ cũng không cần quá sợ hãi. Nhưng phải có kế hoạch đừng all in full mg như đám cò chứng hô

4 Likes

Bác cho a e 1 số con tiềm năng giống vầy với

Tôi nghĩ đoạn này ae nên ngâm cứu FA dn nhiều hơn sẽ thấy thôi.
3 chữ cái thì tôi xin lỗi không thể nói

1 Likes

Em vào mấy dn thấy tạm ổn, mà còn thấy tít tít, giờ ko dám thở mạnh bác ạ