911 khi giá chỉ là khái niệm

Đến khâu thẩm định giá giao đất thì cty thẩm định giá hoặc sợ không làm, hoặc cứ định giá theo sóng thị trường cao ngất trời. Giờ mà đi làm bđs ở Hn, HCM là đu đỉnh sóng luôn, làm không còn ln là bao, thậm chí nếu hết sóng thì còn khó bán

3 Likes

BĐS biệt thự ở V, mua 12 tỏi bán 34 tỏi, giờ mới giảm giá về 20 tỏi cũng chả ai mua vì đang còn đắt. Đợt này mấy ông BĐS cao cấp áp lực thật sự, giảm giá BĐS sốc.

Chạy dự án ở HN, HCm luôn vất vả, vài năm mới đến được khâu khởi công. Thế nên vẫn dự đoán 2024 sẽ tạo sóng mới bds để đón chào luật đất đai 2023

3 Likes

Đấy là thực tế dành cho ae muốn biết tờ A4 đang lan truyền nó có thực sự đột phá cho bds hiện tại hay không. Dòng tiền và pháp lý, ngắn gọn thế thôi, ae tự xuy xét

3 Likes

Dân câu đáy còn đang húng lắm. Bác cứ để các anh em hô hào.
Xong rồi cũng tỉnh mộng thôi.
Mới trải qua trận ốm thập tử nhất sinh, thì cứ tập húp cháo đã.
Còn hưng phấn thế thì… tại sao phải cứu nhỉ :slight_smile:

Không sao, tầm nhìn 10 năm thì mua ok.
Chỉ là nếu lại full mg thì dễ khét lẹt thôi.

1 Likes

Tiền lớn chưa vào, tiền giải cứu thì trực chờ rút ra. Cứ để anh em cờ bạc gỡ gạc full margin. Thế cái nó mới vặt được lúc khó khăn này chứ.
Khôn dại chết hết nếu cứ thích tranh với các Cụ.

1 Likes

Kéo lên bán hàng magrin call, các công ty chứng khoán cũng phải tạo cầu để mà thu tiền về. Chứ nó chất sàn thế, bịt cung có 1 ngày thôi đã xanh mặt rồi, nó bịt cung cho chục ngày chắc đứt.

1 Likes

Hàng đó kể cả chất sàn thì cũng có đội nó bắn tỉa dần thôi. Cái chính là làm lợi cho đội đó thì nhỏ lẻ chết, hệ luỵ xã hội cao.
Tạo thanh khoản qua giải cứu thì nhỏ lẻ ổn định tâm lý, DN không bị giải chấp tránh thiệt hại. Đội đặt mục tiêu mua họ vẫn mua đều nhưng không mua mọi giá.
Ích nước, lợi nhà, hữu hảo quan hệ!

Khó chịu quá!

Các cao thủ kinh thiệt, lo xa vãi. Trong khi mai bán dc hàng rồi, bét cũng làm 5- 10 %. Cứ lo xa cho a e toàn đầu cơ, ko mua lấy gì cho các bác chốt

1 Likes

:joy: 5% - 10% to quá bác nhỉ. Bắt đáy cụt tay mấy lượt mới được 5% - 10%, làm chi mà khổ rứa.

Nói chung mỗi người 1 cách giao dịch, t vẫn mua bán liên tục nhưng vẫn tránh dc tt sập đợt rồi. Nên các bác nhận xét, đưa ra góc nhìn thì ok chứ cứ lo cho a e quá, a e lại áy náy. 5-10% 1 tháng mà đều là sống ngon đó

Gớm lúc lời thì post lên khoe chứ lúc lỗ thì lặn mất tăm. Tôi chưa thấy chú nào bắt đáy mà lời được đâu. Nên cũng không thích tiếp chuyện với bạn lắm. Bắt đáy khác gì chơi tài xỉu đâu, lúc nó có lực hút đáy thì nhảy vào vét 1 chút, hên thì nó hồi ăn được tí, không hên thì lực hút yếu ăn tiếp vài cây sàn.

1 Likes

Đấy là bác đang nghĩ bác giỏi hơn người đó, nên nghĩ ngược lại nhé, rất nhiều người hơn bác. Ngày soi trăm mã xem, 1 tháng có 1,2 mã đi ngược thị trường ko? Hơn nhau chỗ đó đó

Thêm lùm xùm

Nay Vni xang hay đỏ chủ thớt, 2 ngày qua vni hồi lại thấy lặn đi đâu mất.

Dj đi bụi

Chiều nay hàng bắt đáy về, có thanh khoản thì chắc ổn, bịt thanh khoản thì GL

3 Likes

Tuần sau Viettin mở room cho vay đới các pác :smiley: