911, nhấn nút gọi ngay bộ đội chủ lực về giải cứu tài khoản anh em

Túm lại thị trường xấu như này có múc được không nhỉ

6 Likes

Thì múc ít thăm dò đi bạn

5 Likes

“Đối tác Trung Quốc Xuzhou Construction Machinery Group” thì là XCMG rồi

4 Likes

Doanh nghiệp vốn hóa có 240 tỷ thì làm gì có gì để mà phân với chẳng tích

3 Likes

Phán 1 câu xanh rờn vậy bác. Có biết người ta vốn hóa nhỏ nhưng đơn hàng to không?

3 Likes

Con này hay nè. Mới đọc tài liệu hôm qua xong. Nhìn chung là thuộc dạng ăn chắc mặc bền. Ko vướng em NVL là t cũng múc ít kaka.

2 Likes

Tôi cũng vướng VHM nên chắc múc 1 ít chơi

2 Likes

Bác cho e hỏi ngu cái vốn nhỏ hàng to là sao nhỉ?

4 Likes

Múc ít kiếm tiền tiêu tết không biết ăn được k?

4 Likes

Nghe các bác bảo, chắc em cũng múc ít để kiếm tiền ăn tết

6 Likes

Múc đi bác, em thấy mã này ổn áp đấy

6 Likes

Hôm nào mã lên sàn đó các bác

3 Likes

28/11 lên sàn đó bác

3 Likes

3 ngày nữa bạn ơi, chuẩn bị thóc gạo gom ít tầm này đẹp quá.

6 Likes

Năm 2020 dòng tiền từ HĐKD âm là do chỉ tiêu chênh lệch âm các khoản phải trả tại ngày 31/12/2020 so với ngày 01/01/2020 là âm 106,49 tỷ đồng đó bác. Bác chả chịu nói gãy gọn hết câu, viết thế này khác gì bác tung hỏa mù. Chán bác!

6 Likes

Chia sẻ thêm với ace về vấn đề dòng tiền từ HĐKD âm không phải là hệ quả của việc mất cân đối thu chi, nên mấy báo giật tít chỉ lòe được người không biết thôi, chứ anh em mình sao lòe được, hii

7 Likes

thật ra nếu còn lăn tăn thì múc dè chừng

4 Likes

bác đúng là có cái nhìn phiến diện

5 Likes

Tôi vừa mò vào web công ty, theo số liệu tại BCTC quý 3/2022, dòng tiền từ hoạt động kinh doanh đang âm 13 tỷ thì phần lớn là do tăng các khoản ĐTTC ngắn hạn dẫn đến tăng các khoản phải thu và tăng phải phải trả người bán dẫn đến tăng các khoản phải trả tại thời điểm 30/09. Các cụ còn nhớ có đến cả 1 năm Trung quốc nó chơi quả chế độ No covid, hàng xếp trên hữu nghị dài không tính theo km mà tính theo tháng đó, sau đó nó mới mở cửa một cách nhỏ giọt, nên hàng nhập về nhiều hơn, trên bctc nó cũng thể hiện quý 3 lượng hàng tồn kho tăng cao so với đầu năm đó thôi. Vậy nên phải trả người bán mới tăng mạnh thế. Riêng cái thằng Xuzhou Construction Machinery Group hay bác nào vừa bảo là XCMG ấy, chắc vụ này do đơn hàng khủng cấp trong nước với lại đi lào trong quý 4 này, nó lên tới gần 800 tỷ hay sao đó (hôm qua tính qua qua chưa kỹ nên chưa biết số chính xác, bác nào xem hộ lại em phát)

8 Likes

Vừa lướt Cafef thấy nổi bài này các bác ạ

6 Likes