Bắt mạch Index : Update hằng ngày

NT2 sau 2 phiên index giảm mà như này tôi vẫn đánh giá ổn định đấy chứ bác

Gia loanh quanh 30 la hop ly an co tuc vi NT2 nam nay khoi sac, nhung van de la: Tay To om rat nhieu hang gia re 20-30% va san sang xa len dau ace 500ty bat cu luc nao!

Buổi sáng an lành nhé các cụ, FED họp chắc có rung lắc đợt cuối thôi. Cụ nào hôm qua bắt k cần hoảng sợ, vẫn view có nhịp hồi chiết khấu xong thông tin

1 Likes

Anh Thìn kinh thế nhỉ, dễ tím nếu Index hồi

Thôi không dám sờ vào anh chị ấy bác ạ

đêm nay tăng 1% hay 0.75% ls đây các cụ

Chắc 75 điểm thôi cụ, nhưng thị trường chiết khẩu sẵn cho 100 điểm rồi. Quan trọng lúc này là FED nói gì để thể hiện thái độ cho lần họp sau.

Putin đã căng, CK EU giảm, Commodities nóng trở lại

Bảo sao PVD tăng ác. Hqua có bác nào nhặt k

image

Làm nhát cuối để thâu tóm vùng lãnh thổ đã chiếm, chuẩn bị cho mùa đông sắp tới đó bác.

livestream mời các cụ đàm đạo

Morning các cụ. FED tăng 0.75% như dự kiến. Ổn r. Tuy nhiên CK TG chưa tích cực ngay được, vẫn đỏ

Cần thêm 1-2 phiên ổn định và hồi phục

TÓM TẮT BÀI PHÁT BIỂU CỦA FED ĐÊM QUA

• (Fed) đã quyết định lần thứ 3 liên tiếp nâng lãi suất cơ bản thêm 75 điểm cơ bản.

• FED phát đi tín hiệu sẽ tăng lãi suất lên 4,4% trước cuối năm nay trước khi đạt mức đỉnh 4,6% vào năm 2023 để chống lạm phát.

• Tỷ lệ lạm phát được dự báo vẫn ở ngưỡng rất cao 5,4% trong năm 2022. FED kỳ vọng tỷ lệ lạm phát sẽ giảm xuống quanh mức 2% vào năm 2025.

• Về tỷ lệ thất nghiệp, FED dự báo sẽ tăng lên 3,8% trong năm nay và 4,4% trong năm 2023.

• Dự báo tăng trưởng GDP cũng bị giảm xuống còn 1,2% cho năm 2023 và 1,7% cho năm 2024, phản ánh chính sách tiền tệ sẽ tác động mạnh hơn đến nền kinh tế.

• Với quan điểm “diều hâu” hơn so với hồi tháng 6, Fed đang thể hiện quyết tâm hạ nhiệt lạm phát bất chấp điều đó đi kèm rủi ro chi phí đi vay tăng cao và sẽ đẩy kinh tế Mỹ vào suy thoái.

Canh khi Vnindex gấp gap 1190-1200

Nhóm lương thực khá sáng : PAN TAR. Đầu tư công bung vol 1-2 phiên trước k ổn, sợ giống DPG tăng xong giảm sấp mặt

CK cân bằng quanh đây r, cụ nào thì phiêu lưu thì múc.