Các điểm DCA tích lũy cho các mã lâu dài dạng CEO,DIG,HPG,VIC cho mùa đông tài chính

, , , ,

Thời gian qua mình tập chung kiếm tiền bên ngoài tích lũy thêm để sắp tới mua vào lớn số lượng cổ phiếu cho chu kỳ tiếp theo.
Chắc hẳn anh em đã rất chán nản mong muốn hồi về gốc để thoát, sợ thị trường quá rồi đúng ko?
nhưng ví dụ thang 11,12 hồi lên về gốc nhiều ae sẽ suy nghĩ lại là thôi đợi cố lãi thêm rồi bán. Tâm lý đó mình gặp rồi.
Thị trường có thể về các mốc dưới 900đ như hình trên nên đây là điểm mua trung bình giá cho anh em đang đu đỉnh, nếu anh em bán cắt lỗ thoát là chấp nhận thua.

Các mốc 873đ, 735đ,649đ anh em có thể tìm các mã để mua thêm tích lũy thêm ít giấy lộn.
Ngoài ra có các mã sau ae có thể quan tâm vùng mua đáy đợt này, mình chỉ gợi ý điểm mua còn có thể mua quanh đó được. chứ vài tháng nữa lực mua thay đổi anh em cần gì cứ TRẢ LỜI bài viết mình sẽ cập nhật FREE.
1 Là DIG: nếu thủng 19k sẽ về đáy 5-10k
2 Là HPG: mua đáy từ 7-11k
3 là VIC: mua đáy 25-30k
4 là CEO: mua đáy 7-10k
5 là L14: nếu thủng 30k thì đáy khoảng 19-21k
Các bạn quan tâm mã nào có thể để lại bình luận bên dưới mình sẽ trả lời hết.

Link các bài viết cũ của mình dự đoán L14 Về 46k : Thầy Tuấn A7 sẽ ra sao nếu L14 (Licogi14) dò tìm đáy thủng 200k? Cùng xem phân tích kỹ thuật!

2 Likes

Dig kiểu gì chả về mệnh giá.

1 Likes

cũng tùy tình hình, hiện tại là thế. nhưng vài tháng nữa lực mua kéo lên k cho về ấy chứ. mình hi vọng về 6-8k hihi

Đá còn lại mày dấu ở đâu

thích thì mua chơi thui mà. mấy mớ giấy lộn có phải gì to tát đâu

Phía trước nền kinh tế suy thoái hay gì không bác, mà thấy ghê quá vậy, em đoán phải có điều gì Ko lành phía trước rồi

Đã nằm vùng ck tàu mấy năm rồi. Các mã giảm cứ tb 90% từ đỉnh hihi chẳng may có ww3 xảy ra thì thôi đi mua vàng chôn xuống đất thui hehe

1 Likes

:star_struck:

2 Likes

Anh em chú ý là những đáy tạm tính có thể về nhưng tính bằng năm nhé. Ví dụ cuối 2023 đáy. Còn có giảm có hồi. Như DIG có thể chỉnh về 17k trong 1,2 tuần tới, rồi tăng lại 40-45k trong 1,2 tháng tới và the end ở 5k trong 1,2 năm tới.
Mình đoán mò vậy :joy:

3 Likes

Thế là dn ko phát triển gì chỉ đứng chôn chân rồi chết.

4 Likes

Hôm nào anh taubien2015 viết bài bơm ô-xi, động viên hội em với ạ. Mặc dù hội em vẫn đứng vẫn vững nhưng thi thoảng hơi buồn vì thấy giá xuống nhiều anh ahm…

2 Likes

DIG bán hết khu Nam Vĩnh Yên đủ vốn hóa hiện tại,ăn không mấy chục khu khác

2 Likes

Hút cần ít thôi. Nhưng ngân hàng mới nâng lãi tiếp từ 25/10/22

Bác ơi. Nam vĩnh yên bán hết 2/3 rồi. khu 3 thì 1,2 năm nữa mới ra hàng.

giá cổ phiếu và phát triển cty là 2 khái niệm khác nhau, giá cổ phiếu và quỹ đất là 2 khái niệm khác nhau.

1 Likes

hút sề gà thui bác ạ

thì chỗ còn lại đủ vốn hóa

873đ thẳng tiến k nhỉ?

1 Likes

Chuẩn bị sổ đỏ đi anh em :rofl::rofl::rofl: