Cao thủ vào ăn hàng BĐS hôm nay?

, ,

HDC liệu cuối năm có quay lại đỉnh ko bác :))

TOP MÃ BĐS hiện nay bên em, cả nhà có thể tham khảo

HDC anh em

1 Likes

Máy đo hôm nay ko chuẩn lắm thì phải. PDR đỏ mà, ko thấy dòng tiền lớn vào hàng. Trong khi DXG lead dòng lại ko hiện lên.

1 Likes

tím tơi nơi rồi. kinh thặc. chẳng lẽ HDC DXG là bạn lúc này?

HDC kìa bạn.

1 Likes

1 Likes

HDC và DXG sẽ vượt đỉnh đầu tiên chăng

uhm. 99%. nhìn 2 mã này công nhận chất lượng. HDC nhỏ gọn dễ đánh. DXG thì blue dòng BĐS đang có tay to đánh lên cho big deal. 2 mã này khác biệt.

Mấy nay PDR khối lượng giao dịch khá cao và giá tăng, còn DXG khối lượng giao dịch đang tuột kèm giá đứng yên nên tuột xíu anh

1 Likes

Ai cho về mà về về 26 còn khó

Dig vol k to mấy sao vẫn cao vậy

Nhìn thế này khả năng nay HDC nổ VOL 3tr cổ. DXG nổ VOL 13-15tr cổ.

DXg DC nó đang xả kinh quá. Hdc chạy bon nhất

1 Likes

Vì DIG vol hôm qua cao hơn vol bán hôm trước, cho thấy bên bán yếu mà bên mua thì tăng lên nên cao anh

DC quay tay thôi. mà cũng ko biết Tây nào bán hôm qua. Nhưng bán cả phiên 800k, cuối phiên nó múc lại 1.5tr cổ => cả phiên vẫn dương 700K đấy. Deal của chúng nó là vậy, chứ giờ bán là mất hàng. DC và các quỹ còn đang setup cho trai phiếu 300tr USD cho Đất Xanh, và lợi ích chúng nó gắn liền với thương vụ.

Nay HDC tím trước rồi. Xong DXG và cả dòng sẽ nhìn theo. Cách chơi của Tay to là đánh 1 mã dễ, tạo cảm hứng.

1 Likes

95% NĐT đã quyết định bán 50% DXG HDC DIG vài phiên trước để bảo toàn thành quả. 60-70% NĐT đã bán sạch nhóm BĐS để mong cover trong nhịp chỉnh, và có thể nhảy T+ sang nhóm khác. Mình không nghĩ đó là lựa chọn sáng suốt. Cá nhân mình vừa rồi cũng “làm tí” 1 mã khác dòng, nhưng “không ăn thua”. Chốt lại, nhóm BĐS vẫn là tốt nhất nửa cuối năm nay. Bán xong là tiếc hùi hụi.

3 Likes

DXG thấy rõ ýe muốn đánh lên của tay to rồi tiếc cho nhỏ lẽ rớt hàng đợt rồi pro

Giá cổ ko lên thì làm sao nói chuyện với trái chủ đây?

1 Likes