Câu chuyện về nợ xấu tiền suy thoái

Có vài bro chuyên gia và thầy ck bị tôi kích động cho buộc phải gào lên 1 câu rất Schrödingers như sau

Lịch sử luôn lặp lại

Khoan bàn về 10k lần lịch sử không lặp lại trong quá khứ
Hãy thử giả định lịch sử 2011 lặp lại như mấy bro này kêu gào
Chuyện gì sẽ xảy ra?
2009
SBV bơm tiền nóng
đầu tư công vinashin nóng
sốt đất
sốt ck
2010
lạm phát tăng nhẹ
SBV siết tiền
lãi suất tăng nhẹ
vàng tăng nhẹ
$ tăng nhẹ
GDP xào nấu ổn định
suy thoái nhen nhóm
2011
lạm phát tên lửa
lãi suất phi mã
vàng phá đỉnh
$ bốc đầu
Đầu tư công toang
ck phá đáy
đất vàng hoá bùn
nợ xấu bđs lộ diện
bro Giàu kêu gào mệt mỏi
gdp xào nấu không ai quan tâm
2012
chỉ thấy kêu gào nợ xấu bđs là nhiều
ngoài ra chả có câu chuyện gì khác cả

Nếu các bro tin rằng lịch sử luôn lặp lại thì chắc chắn sẽ không được phép phủ nhận 1 điều
Banks đang đối diện với rủi ro nợ xấu mảng bđs và quy mô thời kỳ này chắc chắn là sẽ khác trước rất nhiều

Còn về VNi thì cứ từ từ
Ae Tôi sẽ đảm bảo kho của các bro luôn hết hàng cho mượn bất cứ khi nào VN30 được bro Nhùn hay ai đó kéo xanh láo

3 Likes

Lại được các bro mod xoá chui bài rồi :)) :)) :))
Chơi ck mà người ta mới hô sập 1 phát đã rụt hết trym vào thì giải trí gì nữa
Thôi được rồi
Các bro cứ ở lại chơi với nhau nhé
Bye

2 Likes

Ô, thế hoá ra cái topic tận diệt của bác bị xoá rồi á? Em chưa kịp copy nội dung, bác post lại vào đây được ko?
p/s: e thấy bác nói đúng mà. Càng nhiều ý kiến khác nhau thì mới tốt mà. Sao các mod lại xoá nhỉ.

B5B763A0-7B9C-4C82-8EED-BA93D31E5976

1 Likes

Nay cuối phiên có cảm giác như ai đang điên cuồng Short VN30.:zipper_mouth_face::zipper_mouth_face::zipper_mouth_face:

Nát như tương cà hết rồi :joy: :joy: :joy:

bác investor nhận định vĩ mô đỉnh quá, ngưỡng mộ. bác có dùng face book không ạ, cho em xin hóng các nhận định của bác với. Em biết bác từ f 319 mà bên đó bác không viết bài nữa

Chu kỳ 10 năm thì đại sóng sẽ là 2030. Tiền bạc kẹp trên đỉnh quá nhiều, bọn lái bọn cá mập lại chơi trò cưa chân bÀn thôiiii

1 Likes

Cứ cầm tiền rồi sọc nát VNi thôi bro
TA FA gì giờ này nữa

SOVIET MARCH - Red Alert 3 - RUSSIAN COVER (Composer James Hannigan) - YouTube

2 Likes

Nay tiếp tục tiến xuống hố hở bác

1k từ hỗ trợ giờ thành cản cứng nhé bro

Ô, cái này thì em nghĩ từ lâu nó vẫn là cản cứng, 1.100 là siêu cứng, 1.500 là cản kim cương. Nhưng e hông có múc vnindex, cũng không phái sinh.
Chờ nó toi về bằng dịch, kiểu gì chẳng có doanh nghiệp ngon :wink:

Đội bác này mình nhớ đánh dòng chứng sóng rồi. Nói chung thuận nước đẩy thuyền là thắng. Tại đây đúng là cũng chưa nhìn thấy gì tích cực, Nhưng giá cũng rẻ đi nhiều rồi bác. Ngắn hạn biên 100 điểm, Còn điên dại short nhiều khả năng laij ra đê.

1 thời điểm thích hợp để bắt đáy - Thị trường chứng khoán - F247.COM

Sọc thì canh hồi mới mở chứ bro?
Sóng cover thì lên được 100 là khả thi
Còn muốn biết đáy dài hạn chưa thì cứ trả lời câu hỏi
Bao giờ điều tồi tệ nhất mới xảy ra?

3 Likes

Trong tầm nhìn của bác, TTCK đã đi được bao nhiêu % chu kỳ giảm rồi? - bác có thể chia sẽ thêm cho ae học hỏi ko?

Theo hiểu biết nông cạn của em thì điều tồi tệ nhất như nào còn phụ thuộc chính sách siết tới đâu. Hiện tại chưa thấy tín hiệu gì của việc sẽ cởi trói, nhưng đầu 2023 khi mà room tín dụng dc mở lại có thể cơn khát thanh khoản sẽ được giải tỏa và ttck sẽ có cú hồi phục khá do giá giảm quá sâu và đội kẹp ủn trở lại thoát hàng trước khi có quả sụt trở lại nữa sau của 2023?

VN30 % cao sẽ đi ngang là chủ đạo hoặc rơi dần đều cho đến lúc chị Hồng thấy dễ ở hơn
Còn hàng lái làng thì con rơi xuống bùn, con giữ giá phân phối
Tiền đâu mà quẩy giai đoạn này nữa?
Thêm 14% năm sau nhưng TW có cho vào ck bđs mà kéo láo như năm ngoái đâu?
Nếu đúng như lịch sử 2011 lặp lại thì đáy thấp nhất sẽ tạo trong năm sau
Nhưng hãy luôn nhắc bản thân 1 chân lý rằng:
Lịch sử không bao giờ lặp lại

4 Likes