CCL - Về mệnh mới chỉ là bắt đầu

Chào sân diễn đàn mới bằng 1 bài đăng về CCL, vậy CCL có gì ?
112 ha Khu đô thị 5A nay đổi tên thành Mekong centre (giá vốn tầm 2tr ~ 2tr5/m2, nay bán với giá 14-15tr/m2) . Đáng nói là KV Sóc Trăng chỉ mới sốt đất tầm 1 năm nay, nên giá đất vẫn còn dư địa tăng mạnh, bên cạnh đó sự hợp tác của CCL và cty DKRS từ cuối năm 2019 đã mang lại kết quả tốt đẹp (đọc và so sánh BCTC năm 2019 và 2020) .
Hiện tại CCL còn tầm 40ha đất khai thác và hơn 3ha ở KDC Minh Châu (Sóc Trăng) trị giá tính mỗi khu Mekong centre là đã hơn 6000 tỉ mà vốn hóa chỉ mới 500 tỉ là quá vô lý.
Có lẽ việc về mệnh chỉ mới là sự khởi đầu trong năm 2021, dự kiến vùng giá 10 sẽ là vùng đáy của năm nay, CCL sẽ chính thức bước vào giai đoạn trổ mình vươn vai hướng tới vùng giá 2x trong năm 2021 nhờ sự giúp sức của chính sách bơm tiền, dòng tiền giá rẻ thúc đẩy giá BDS trong thời gian tới !

Cổ tức 3 năm

• 2017 : 200đ
  • 2018 : 500đ
  • 2019 : 800đ

2020 : dự kiến 1000đ

4 Likes

3x nhé

1 Likes

3x thì chắc sang năm, trước mắt năm 2021 mình nghĩ 2x là có thật đó bro :sweat_smile: ngày mai dự ăn dc thêm 1 cây ce nữa

Lên mạnh nào !!! Chào ngày mới bằng 1 cây ce

Hôm nay chỉnh tí theo trend rồi chiều xanh lại là đúng bài vở

LNST Q4 : 29 tỉ , cả năm 69 tỉ vượt kế hoạch đề ra đầu năm 20% (52 tỉ)

Anh xem quê em có tiềm năng ko?
Em thấy chẳng có gì, Em thấy bao năm nay vẫn vậy, ko thấy phát triển, Biển hoang sơ lắm anh ạ, Dự án đấy có ai mua đâu anh,…
Đường này quy hoạch 10 năm rồi…
Rất nhiều các Nhà Đầu Tư có thể mang tiền đi đầu tư đất nhiều nơi khác, nhưng quê mình sinh ra thì lại chưa quan tâm ngoài mua để ở! Thế Minh mới có bài viết: Người Hà Nội ko ở mà đâu cũng mua đất. Năm mình đi QN, HP, …
Nói chuyện với ngay các bạn môi giới cũng lắc đâu bảo đất đây ai mua, vậy 2 năm sau x2,x3… Để một tỉnh phát triển, nếu tỉnh đó có NĂNG LỰC chỉ cần có cơ chế và triển khai trong 2-3 năm, là phát triển. Các cụ có câu: Bụt chùa nhà không thiêng, nhiều khi đánh giá sơ sài, thiếu tầm nhìn mà bỏ qua những cơ hội lớn ngay xung quanh chúng ta. Thế mới có chuyện;
Đất Phú Quốc sốt - người HN kiếm nhiều nhất
Đất Vân Đồn sốt - người Hà Nội kiếm nhiều nhất
Đất Nha Trang, Đà Nẵng sốt - người HN được nhất.
Đất Hòa Lạc sốt - người dân địa phương kiếm ít nhất.
Đất Quảng Ninh sốt - người Hà Nội kiếm nhất
Vừa rồi Bảo Lộc sốt - người HN-HCM ok nhất.
Chỉ có Bắc Vân Phong “người dân tổ chức quây bắt” Người Hà Nội làm cho người Hà Nội mắc kẹt nhất
Nguồn : Trần Minh BĐS

Địa phương nào tiềm năng rồi sẽ phát triển dc dòng tiền tìm đến, chuyện tăng giá là có cơ sở chứ ko phải là giá ảo nữa

Hàng về mà ko ai bán lại xanh là sao :rofl:

LNST Q4 : 29 tỉ , cả năm 69 tỉ vượt kế hoạch đề ra đầu năm 20% (52 tỉ)

Phản ánh vào giá …

Chào bác em có tham gia ý kiến : ngày 20/1 khối lượng giao dịch 1.178.000 cổ tương đối lớn vẫn trong xu hướng giảm.kết phiên biên độ giá giảm không cao chứng tỏ có dấu hiệu đảo chiều xu hướng.lượng bán ra đều được hấp thụ hết với vùng giá kết phiên.hệ quả là phiên ngày 21/1 dù khối lượng rất nhỏ khoảng 1/2 phiên 20/1 cũng đẩy giá lên cao (trần).tức là phiên ngày 20/1 đã tạo cao điểm bán .vậy thì sẽ có 2 trường hợp sảy ra một là từ cáo điểm bán giá sẽ tăng dần và vượt đỉnh (vùng quá mua) trước đó là 11.568,hai là giá sẽ siway và tích lũy quanh cao điểm bán (có thể xuống dưới cao điểm bán nhất thời)

1 Likes

Hôm đó mình có xem lệnh thì thấy tuy KLGD cao nhưng đa số là lệnh lớn họ gom vào chứ ko phải mua lẻ tẻ, có thể lý giải là T+ bán xả hàng và có lực hấp thụ từ các tay to cả . Hnay thì CCL tăng có thể do ảnh hưởng tốt của KQKD Q4 và xu hướng các cp ngành BDS đều tăng . Mình đánh giá kịch bản lạc quan tăng 11-15 sẽ khả thi hơn

1 Likes

ý em là điểm mua lý tưởng chính là cao điểm bán.vị trí mà tay to mua vào.vì xuy cho cùng không có họ thì chẳng bao giờ giá cp tăng được

1 Likes

Rõ ràng KLGD CCL cải thiện rất tốt, 1 ngày klgd ko dưới 500k gấp 5 lần so với đầu năm hay tgian trước, chứng tỏ dòng tiền thông minh đã đổ vào, CCL cơ bản tốt thì dần sẽ dc chú ý thôi, bây h chỉ mới là khởi đầu . Hnay soi lệnh thì tay to họ vẫn múc vào đó chứ rải đêu 10-50k 1 lệnh quay vùng 10.78 :+1: :+1:

1 Likes

ok bác.em lướt qua.vào tham gia chút cho có khí thế.rồi lại ra :slightly_smiling_face:

1 Likes

Bỏ thời gian ra nghe A7 chém về vĩ mô mà thay đổi tư duy thôi nào !!!

T+ rụng bớt ae tranh thủ nhặt rồi tiến lên 11

Đầy đủ thông tin tốt thì lý do gì phải bán ?

Hôm qua ai bán sàn hnay chùi nước mắt vì mất hàng :heart_eyes: