CEO DIG: Rủi Ro và Cơ Hội

,

Chào các bạn mình là Nguoivetulongdat đây, mình không sử dụng ptcb hay ptkt mà dùng mô hình định lượng của mình, vào chủ đề chính:
Hiện hai mã này tuy đã đến vùng giá giới hạn giảm sâu dựa trên tỉ lệ cổ đông nắm dài hạn/kì vọng tài sản. Với CEO đang giá 12.7 và DIG đang giá 19.0 có vẻ là một điểm vào tốt, tuy vậy thì theo định giá dựa trên lưu động vốn của mình, hai mã này vẫn còn giảm tiếp từ đó khiến tham gia ngay mức giá này chưa phải tối ưu nhất, nếu ai chấp nhận chờ thêm hoặc biết chia vốn ra 5-7 phần mỗi mã để vào dần thì sẽ tận dụng được tốt hơn cơ hội. Cụ thể:
-CEO theo dự tính còn giảm tiếp vượt dưới 10.8 từ giá này.
-DIG theo dự tính còn giảm tiếp vượt dưới 17.7 từ giá này.
Tức sẽ giảm thêm hơn 10% mỗi mã. Sau đó thì mới có chuyển biến dài hơi, còn sự tăng hiện thời theo mình không bền(vì từ tuần sau sẽ giảm trở lại vượt dưới hai mốc trên).

19 Likes

Cảm ơn Bác đã chia sẻ

3 Likes

Cảm ơn bác, mới vào hàng hôm qua hic hic…

2 Likes

mình cũng nghĩ ai đã mua thì nên có lập trường, không nên ra vào nếu không đáng

12 Likes

Không sao đâu bạn à, còn thì vào thêm sau cũng được

10 Likes

Tôi đã lên tàu ceo 1/3 nav :rofl::rofl: dự nếu về 10 tiêos 1/3 và về 8 thì tất tay đóng tk dc ko mon

1 Likes

Cảm ơn cụ chủ.

2 Likes

Phân tích thì dễ. Vì lời nói gió bay, ko phải tiền mình bỏ ra nó nhẹ lắm. Trình cao như chủ post thì đời làm 2 mã x5 từ số vốn 2 tỷ là lên 50 tỷ rồi đâu cần khó nhọc đi khua môi múa mép làm gì đúng k

2 Likes

Ví dụ Thầy bói nếu luận được mệnh, soi được số đề thì đánh 1 số là đủ lên đại gia chứ ngồi thu tiền phí 500k 1 lượt làm gì.

Có lý, nhưng về giỏi thì có rất nhiều khái niệm để gọi là giỏi, ví như bối cảnh này mà có người nào đó chỉ trong 11 ngày(17/10-28/10/2022) tạo ra được hơn 50% tỉ suất sinh lời từ vốn(với mức rủi ro không bao giờ vượt 25% và cũng không dùng đòn bẩy) thì theo bạn có đủ gọi là giỏi không?

10 Likes

Giỏi thì giờ đang ngồi mà ăn chơi chứ cào phím phân tích làm mẹ gì :joy::joy:

Bác @Nguoivetulongdat xem giúp xu hướng CTG

2 Likes

Giỏi thì ăn chơi suốt ngày? nếu ăn chơi suốt sao mà giỏi?

8 Likes

được, mình đang xem qua

8 Likes

Xem giúp mình xu hướng lờ Quảng Ninh với.

1 Likes

là mã gì bạn?

7 Likes

Tiếp tục đi săn cá nào. Cảnh báo rồi đấy, anh em ai nghe thì nghe, quyền ở mỗi người. Tôi tiếp tục bám sát bác @nguoivetulongdat

3 Likes

đồng quan điểm , xuống và đi ngang dài thậm chí còn khó lên vì dòng tiền hiện tại ko có

2 Likes

Về giá đó thì ai mua 2 năm mở ra chắc cũng x3 x4

1 Likes

Đây có phải dig đâu bác?

1 Likes