Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

A7 phán chuẩn vãi. Con Đạt Phương nó vừa rồi làm thuỷ điện ko có nước với dính covid nên thi công đình trệ lỗ nặng phải lấy mảng bds qua cứu. Cuối cùng ko ăn thua

2 Likes

Theo A7 đubgs là đi trước vạn người, vậy mà có người vẫn đéo nhận ra, đungs là thị trường này người ăn thì ít mà người mất thì nhiều

1 Likes

Hôm nay phải xác định rõ, vấn đề không phải do phái sinh bị thao túng. Mình viết rất rõ và lâu răng là do vùng này tâm lý rất mong manh, tiền không vào thì chỉ cần đạp nhé cái rớt.

Thị trường vẫn là cung cầu, ở đâu kiếm ta tiền tự khắc tiền nó còn tới đó. Đám VN30 và bank đang khủng hoảng kéo xuống, nó đang làm cho một số dòng và rất nhiều con ở Midcap bị call margin.

7 Likes

Tùy cảm nhận mỗi người thôi, nhưng mình thấy thị trường còn rất méo mó, bất ổn. Và tát nhiên cơ hội thì nó luôn xuất hiện trong những lúc như vậy

2 Likes

nay CEO không phụ thuộc vào DIG rồi, DIG nguyên ngày xanh cuối phiên bị tán đỏ chét vậy, đè DIG quá

1 Likes

phải phân tích bạn ạ, dùng cảm nhận nguy hiểm lắm. Tuy nhiên agree là phân tích trên cách nhìn mỗi người.

Mình luôn sử dụng số liệu và khách quan trên nhưng thứ mình thấy. Hnay CEO ngon, topic này là của CEO anh em cứ tận hưởng thôi :blush:

6 Likes

Nó dẫn L14 và DIG từ ngày cuối HL bán DIG mà, phụ thuộc gì nữa???

1 Likes

GIờ cần nhất mấy con Bank và VN30 nó ổn lại, nó cứ bệnh thế này nó kéo tất cả theo, những dòng chỉnh trước bị tác động của nhóm vốn hóa lớn làm quá bán cả rồi… Tiền cứ ở PS, Long ko dc nó lại short, rất mệt

2 Likes

hình như có biến hay gì mà thằng IDC nó treo 2 lệnh mỗi cái 220k gần giá tham chiếu, bất động sản có biến chăng

1 Likes

Dòng họ T Mượt sẽ lâu lắm mới quay trở lại được đấy. minh không xem nhưng dòng này nó sàn bất chấp là con GEX và VGC. Và nó sàn kiểu cứa chân chứ không sàn hẳn thì mệt lắm.

2 Likes

Theo tôi nghĩ VN30 và dòng NH còn giảm vì lên quá nhiều, khi các dòng này cân bằng thì TT sẽ lên và BĐS phải dẫn sóng thì mới lên bền vững được vì đúng xu thế bơm tiền

1 Likes

Thực ra cũng là do đám bank lớn trong VN30 đấy bạn ơi.

1 Likes

Đáy khi nào bank nó ổn lại, mà cứ coi hai con thị trường TCB và STB

1 Likes

chuẩn rồi bác.

Coi đủ VPB - CTG - STB - TCB phải coi đủ cả 4 con này.

1 Likes

Coi các con vốn hoá lớn VCB, CTG, BID, TCB…

2 Likes

Tâm lý thị trường giờ bi quan vcđ. 10 ông thì 9 ông phán Downtrend. Lại gặp thêm mấy chuyên gia chỉ giỏi đổ thêm dầu vào lửa. Ở đỉnh thì hô 2000, nó giảm cho 20% thì hùa nhau phán về 900. Cái đinh công mệnh.

1 Likes

Thư Thái các bác… Xanh , tím, đỏ, lơ như áng mấy zôi… Khà khà

4 Likes

Tại cái đám đó dở, cái đám thông minh và giỏi nó đang ngồi đây ôm CEO hết rồi - sàn hay tím nó vẫn vui như thường :muscle: :muscle: :muscle:

@Ga_con_78 @quaydaulabo @Tuan_Anh_Le2 @Linka456 …gáy đi các bạn ơi

10 Likes

Thế giới đỏ, chúng ta đỏ hơn, thế giới xanh chúng ta vẫn đỏ… Anh em cầm CEO quẩy thôi.

5 Likes