Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Múc được nhiêu thì múc, post cái ảnh động viên anh em. Tôi hận quá, Giá này ko x3 x4 thì bỏ ck luôn

1 Likes

em cũng góp vui 1 tiết mục :smiley: mai có giá đỏ lại múc mạnh

4 Likes

Bác mua dc giá tốt quá

2 Likes

Kệ vứt đó thôi bác. Lúc phát hành thêm ráng mua, ôm 2-3 năm là có quả ngọt
P/s quả avarta ngọt quá :yum:

1 Likes

Ptkt mà đúng hết 100% thì chắc em đã giàu lâu lắm r ạ :rofl:

Giá giảm thì cũng giảm rồi. Tin bắt bớ xấu nhất thì cũng ra rồi, đã phản ánh vào giá ở nhịp giảm rồi. Doanh nghiệp vẫn đang phát triển dự án, thi công hạ tầng để bàn giao cho khách hàng. Tương lai tươi sáng, thiên thời ủng hộ, ae kiên trì thôi. Anh Bình CEO mở lối để A7 vào HĐQT được sớm thì hay.

Căng quá các bác ạ. Em all in CEO DIG. Mọi ngày cũng lạc quan lắm nhg nay lại thêm tin nữa thế này thì oxy gần cạn rồi.

Chắc giảm nốt phiên sáng mai, khoảng chừng 10h sáng thì tâm lí sẽ ổn trở lại. Thanh khoản đoạn này cạn kiệt, ai bán mấy đâu. Từ từ rồi đi lên thôi.

2 Likes

Các bạn đừng cố gắng đoán ngày mai, kể cả có kiến thức kỹ thuật cứng cũng khó nói 1 2 phiên thời điểm này vì nó vận động " rất lạ"

Tuy nhiên các bạn nếu là ndt và đã tìm hiểu DN đều biết rằng CEO đang rất ngon, rõ ràng như bài định giá mình viết.

Hiện CP và BTC dường như cũng đã phải tham gia thanh lọc thị trường khi việc short ( luật VN hiện chưa cho phép nhưng vẫn có việc mượn kho short kho bên ngoài hoành hành) cũng sẽ giảm bớt, short đạp giá thường xẩy ra vào 14h lúc lực mua thấp nhất, tốn ít hàng nhất, việc short phải là những tay rất to họ vừa chơi PS vừa gom hàng chứng khoán cơ sở ( gần đây dường như các đội short cũng đang " té nước theo mưa để ăn PS khi cuối phiên đè cùng vc ctck forcesell)

Khi vol và margin sạch, chiết khấu tốt dòng tiền lại vào ủn thôi.

1 Likes

tui hi vọng phải dẹp được nạn short hàng thì thị trường mới ổn và minh bạch đk, mai bọn short khôn hồn thì cover lại hàng trả kho ko liệu hồn :slight_smile:

1 Likes
2 Likes

:grin::grin: :relieved::relieved: mấy bác trong hội đồng tư vấn chính sách tài chính tiền tệ . Có vẻ phán đối kiểm soát trái phiếu vs tín dụng bđs phết

nãy vừa đọc bác ợ, thị trường thì phải thuận theo tự nhiên, biết là mình đang vận hành theo cơ chế tt có can thiệp của nn nhưng cũng ko thể quá cưỡng ép, nếu can thiệp quá sâu và phi tt có thể dẫn tới đổ vỡ

Việc kiểm soát là đúng chứ không phải “siết hay cấm”. TPDN là kênh huy động vốn cũng như vay ngân hàng, vấn đề là cách thức phát hành - kênh phân phối - tài sản đảm bảo.

Cung thiếu - thi công ra hàng thời gian dài - nếu không cho sử dụng đồn bẩy tài chính thì bds rất khó có dự án mới ( không có cung) cầu tăng hay ko tăng thì thiếu cung luôn làm tăng giá, ở đây lạm phát thì càu tăng cung giảm thì chả sốt.

Nền kinh tế ở ngưỡng suy thoái, thất nghiệp cao, lạm phát…nếu không kích cầu, tạo điều kiện cho DN. càng chết nữa…

Siết mà ăn cám cả lũ !!!

2 Likes

Ko pk ông nào tư vấn cho thủ tướng siết bđs , ko pk có lường trước hệ quả ko

Nhiều chuyên gia cho rằng phiên đấu giá đất Thủ Thiêm 'đúng luật' - VnExpress Kinh doanh giờ ai đúng ai sai đây, chữa cháy muộn còn hơn ko à???

Không ai nố phiên đấu giá sai luật bạn nhé, mình đã từng có bài phân tích rồi.

4 anh đi đấu giá riêng biệt, 1 anh bỏ cọc thì là anh láo, cả 4 anh bỏ cọc thì là " BTC láo". BTC ăn tiền đặt cọc của DN, làm gid có DN nào đi làm dự án mà bắt buộc tiền thịt 100%, bộ tưởng BTC cấm các ngân hàng chi vay thì nta chả bỏ cọc???

Đến bây giờ, bỏ cọc họ đền cọc làm gì có sai luật và cũng chưa ai nói đến vc sai luật đâu. Nhưng ko ai dám nói BTC ăn tiền cọc của DN cả.

bác có nhớ anh Trai BT BTC ko, nói đấu giá lũng đoạn này nọ, giờ thì lên báo chữa cháy cứu tt

Bác Phước.

Mua bán thường có tiền cọc chả ai cấm bỏ cọc . Nếu bỏ cọc thì đền cọc , các bác nn đang áp đặt thị trường quá đà