Chiến dịch Thu- Đông niên cô-vít thứ 3 : Tích trữ - Cầm Cự - Phản Công

, , , , ,

Lần này STB có khởi nghĩa ko vậy bác? Có thù trong ko chứ em thấy giặc ngoài vẫn vây chặt?

Nay dòng bank-chứng khởi nghĩa bác ah.
Dòng bank có tin nới room tin dụng hi vọng có nhịp hồi tương đối cùng thị trường chung.
Ngắn hạn nếu VNI hồi lên 1320-1350 thì cũng canh ra vợi chờ xem có tạo đáy W thành công không?
Còn nếu bác là nhà đầu tư dài hạn mấy phiên nay giải ngân 30% thì ôm tới cuối năm được, cơ mà tàu xóc lắm, nếu yêu quý mã nào đó thì có lãi chốt bớt ôm 10-20%, chờ chỉnh mua lại sau.
Thấy dân đồn là cuối quý 3 sóng to mới hình thành từ dòng BĐS, bank giữ nhịp thôi dư địa ko lớn vì tăng khá rồi.

1 Likes

Em đang ở đảo vì BĐS đây. Mới vào được ít SHB gỡ gạc, mai về ví, mà TT này chắc cũng phải tiễn em ấy sớm thôi.

Nếu mà hold cổ từ ~1420 thì hầu hết cổ nào cũng âm mà bác,
Nhịp hồi lên cố gắng cơ cấu lại
Trên F3I9, F247 cũng có nhiều bác có tâm cảnh báo đỉnh, nhưng lúc đó đa phần là ae hăng quá.
Anh chịu khó chắt lọc để theo dõi.
Chứng khoán còn nhịp cuối Q3-4 nữa, hi vọng có cơ hội cho ae ^^!
Nhân đây e cũng nói luôn:
Chứng khoán bây h ko phải để các bác múc 1 mớ rồi ôm chặt dài hạn đâu.
Yêu quý lắm chỉ nên dữ 20~30% là cùng thôi, còn lại lướt lát lãi là té.
Có nhiều topic nhiều bác nổi tiếng hô 1 mã cũng lên xuống không phanh cả thôi.
Họ ôm giá rẻ 1 phần ôm, còn lại đa phần cũng lướt lát cả thôi
Ae mình vào sau sai nhịp ko nhanh chân là dễ ăn bô lắm ^^!

2 Likes

Bác dạy chuẩn quá ạ! Nhịp hồi này cố cơ cấu gỡ gạc cho đỡ thủng TK rồi chờ TT để làm lại từ đầu thôi ạ! Em bị mấy mã đang lãi 10-15% ko thèm chốt vì chưa đạt target, cứ tin TT, bị vả cho cú thứ nhất nghĩ là dọa nhau tí, vả cú thứ 2 hòa vốn bán làm gì, vả cú thứ 3 sặc máu rồi kệ nó thôi biết đâu là đáy rồi thì chờ hồi thôi. Thấm rồi bác ạ, đầu tư hay đầu cơ thì cũng đều là kiếm tiền, nên phải biết chốt lời, ít còn hơn lỗ.

2 Likes

Em không dám dạy ai đâu.
Cùng là nhỏ lẻ, cùng học hỏi tiến bộ bác nhé.
Bác có phân tích gì hay, mã nào tốt cứ post lên ae ngâm cứu ^^!

1 Likes

Bác k có HPG trong danh mục sao?
Nghe các chiên da Ếch Ếch I Rì Sệch là toi cơm rồi. :beer:

1 Likes

Thép chắc cũng có nhịp hồi ạ.
E nghĩ giá quặng sắt tăng cao là nguyên liệu đầu vào của ngành thép tăng, có thể book lợi nhuận không bằng quý trước.
Suy nghĩ cá nhân của e thôi, chúc bác thành công nhé.
Về lâu dài e nghĩ HPG luôn là doanh nghiệp tốt hàng đầu rồi :grinning:

1 Likes

Chọc bác cho vui thôi, :beer:

Cuối tuần vui vẻ nhé bác ^^!

1 Likes

Ở tâm dịch thì trong nhà cả ngày 24/07 thôi bác. Chúc bác cuối tuần vui vẻ

1 Likes

Tình hình này ở nhà yên tâm nghiên cứu chứng là chuẩn nhất rồi bác ah.
Mong HCM sớm vượt qua đợt dịch này :beer:

1 Likes

TCB có game bán quỹ ngoại và chia cổ tức cộng dồn mấy năm nay, nhưng ko biết khi nào mới thực hiện các bác nhỉ?

E bỏ VHM theo TCB, may mắn ăn đậm hơn

Tin đấy chưa có link xác nhận cụ thể, nhưng TCB sẽ là đại diện của ngân hàng tư nhân, xu hướng mới của bank trong tương lai bác ah

VHM ổn mà bác, leader dòng BĐS sóng Q3 đó

1 Likes

3 năm chưa chia, nếu chia chắc k dưới 60% đâu bác :beer:

Tâm điểm mua gom của khối ngoại tuần qua là cổ phiếu MBB của Ngân hàng MB

1 Likes

Ae cứ gom dần nhé. lưu ý đỉnh dịch là đáy chứng khoán, dịch càng căng thì ae tăng tỷ lệ giải ngân dần nhé.
Ae chứng sỹ mình cùng đồng hành với cuộc chiến covid này ^^!

1 Likes

Phiên mai : Trận then chốt

Với tinh thần chống dịch như chống giặc
Chứng trường như chiến trường, mỗi chứng sỹ là một chiến sỹ.

Phiên nay, thế giặc rất là mạnh, địch đã đánh qua vĩ tuyến 1250 rất nhiều chứng sỹ và bà con đồng bào vùng dịch rất hoang mang, người bảo đầu hàng xoá áp ngồi im ko xem bảng điện, có kẻ manh động cutloss cổ phiếu tháo chạy sang phe Sọc.

Tình hình rất cấp bách, chúng tôi triệu tập cuộc họp sau phiên ATC các bô lão Fn tại bến Hose hỏi ý kiến thế giặc như này có ĐÁNH hay cầu BẠI. Các bô lão Fn đồng thanh hô to :ĐÁNH, một số ae F0, F1 cũng ko kiềm chế được cầm chặt điện thoại trong tay, nghiến răng đặt sẵn lệnh mua sàn phiên mai. Thể theo nguyện vọng của đông đảo ae chứng sỹ đồng lòng ĐÁNH. Nay bố cáo lên F247 để ae được biết.

Tương quan lực lượng phe ta : Binh đoàn Quyết chiến quyết thắng và 1 phần binh đoàn Hương Giang đã ra trận, hiện Binh đoàn Tây Nguyên còn nguyên vẹn, Binh đoàn Cửu Long Giang đang chiến đấu với covid sẽ tham gia sau khi kiểm soát được tình hình covid 19 tỉnh phía Nam.

Chiến lược phiên mai : Phần còn lại của binh đoàn Hương Giang chia làm 2, 1 nửa tham chiến ATO phiên mai, 1 nửa đặt lệnh sàn các mã đang cầm. Nếu mai địch tiến đánh cứ điểm 1200 thì 1/2 binh đoàn Tây Nguyên sẽ mở cuộc phản công. 1/2 còn lại sẽ chờ diễn biến cuối tuần này.
HD 19/7