Chọn dòng cổ phiếu đúng sóng cho tuần sau ..,,,,,,

@Taczan_HN: mấy con pennies như vig, SBS liệu có game thâu tóm ko bác? Nhìn vig thấy dòng tiền mạnh.đợt sóng trước có bsi,CTS phi nhanh

2 Likes

Đọc qua dòng Bđs khu công nghiệp. Em thấy tiềm năng IDC còn khá lớn. Giá hiện tại chưa phản ánh đúng so với quy mô tổng tài sản. Vote 1 phiếu cho IDC. Thứ 2 canh giá tốt vào cùng bác Tacza.

4 Likes

Liệu idc có đủ yếu tố để đi con đường NTC, SIP đã đi hả bác Phú?

2 Likes

Thank bác Tặc :+1:

2 Likes

vậy thứ 2 canh xúc theo dòng nhé

5 Likes

giờ 1 ngày không có bảng giá thấy khó chịu nôn nao gê

3 Likes

nhìn 3 con VGC, BCM, KBC tím mắt thích gê, trần hùi hụi

4 Likes

VGC mai vào đc ko bác phú

1 Likes

Dạ em cảm ơn bác nhiều

1 Likes

thứ 2 chắc dòng chứng còn nhịp chỉnh nhẹ tích lũy sau đó là phi mạnh ! tầm vào giữa tuần đấy

2 Likes

Mình đánh giá dòng BĐS vẫn là sáng cửa nhất cả năm nay. Dòng tiền tiết kiệm không quay lại Bank thì chắc chắn vào CK và BĐS. Dòng CK đợt vừa rồi chạy khiếp, thành ra cũng có rủi ro. Mấy DN BĐS có quỹ đất lớn, giá vốn rẻ do đã thu gom giai đoạn cũ thì chắc chắn sẽ ăn ngay giá chênh BĐS. Nhưng trong nhóm BĐS, cũng phải chọn DN có yếu tố đột biến (có game nữa thì càng hay), chứ không phải DN nào cũng cá mè 1 lứa. Nhóm này có tụi anh em nhà Becamex (IJC-TDC…) hay DIG là DN cơ bản, đàng hoàng và có yếu tố đột biến từ game thoái vốn, tư nhân hóa. DIG gần như sắp xong game, thành ra nhóm IJC-TDC đang là sáng cửa nhất cho 2021. Mấy con bluechip BĐS có lẽ không đột biến được, còn mấy thể loại như TDH, LDG, DXG… thì lái quá, sập hầm sẽ không thoát được.

6 Likes

DIG giờ có vào được nữa không hả bác @lao_ba? Hay là đợi xem có đợt điều chỉnh sắp tới cho chắc bác nhỉ?

Luôn thích các bài viết của bác.

1 Likes

Các bác cho em xin đánh giá về LCG với ạ.

IDC chỉ sau BCM mà chưa hồi lại sau khi thị trường chỉnh, trong khi SZC BCM KBC đã chạy. Em đang nắm giữ IDC. Thấy lo quá :slight_smile:

bác nắm IDC là quá ngon rồi đấy !

4 Likes

Cứ dòng chứng khoán ssi, vci, vnd, shs…xem mà vào.

2 Likes

DIG năm nay tốt, có điều nếu để ăn dầy về dòng này thì IJC đang là đối thủ nặng ký !

5 Likes

LCG trả lời bác thế này : Doanh nghiệp này bản chất là ngon, giai đoạn cách đây 6 tháng nó gặp khó khăn về nguồn vốn để triển khai tài chính thôi, nhưng nội tại của nó tài sản và dự án rất ngon thiếu nguồn tiền triển khai thôi !

sau khi có 1 cổ đông lớn tên là NGHĨA ở công ty gạch TASA nhảy vào bơm tiền cho chạy các dự án năng lượng tái tạo là lợi nhuận các bác thấy 6 tháng cuối năm vọt lên ngay, kết năm lãi >300 tỷ

con này đà tăng hiện nay sẽ chậm hơn đoạn trước nhưng về dài hạn là Ok, ông Nghĩa Tasa này vừa rồi vào cả cổ đông lớn của TCM đấy

LB là bạn a HÙng chủ tịch LCG nên bác yên tâm về mặt thông tin DN nhé !

14 Likes

Mai vào CP SHS ổn chứ bác?

Cảm ơn bác nhiều.