CIG - Giá quá rẻ mạt so với kế hoạch tăng trưởng sắp tới

Cãi sao được

1 Likes

Bác quá chuẩn, sáng nay mấy ai giám bắt sàn kk

Hồi được hôm nay rồi đáo hạn PS lại vỡ hết mồm :sweat_smile:

Khả năng vni hồi về 1k rồi giảm về vùng 800 .

1 Likes

Đáo hạn ps mà bác lo gì nhỉ, vấn đề chính là tâm lý NĐT về vụ trái phiếu và thanh khoản của tay to. Những cái đó quan tâm làm gì cho mệt bác

Bữa h giảm vđ quá, phần vì giữ dài, phần vì bận cv nên em, chưa xem được. Nay có vài điều trao đổi với các bác:

1. Khi đọc BCTC của công ty, thú thực là mình luôn cảm thấy lăn tăn về những gì đã tồn tại trên BCTC các năm trước đó, những khoản phải thu, những khoản nợ tồn đọng hay cả những khoản lỗ lớn đột ngột, số tiền cũng k nhỏ nhưng qua bao năm vẫn chưa được giải quyết. Hôm nay khi xem kỹ văn bản tái cấu trúc này, rất chi tiết đến từng nội dung tới đại hội cổ đông mà trước đây mình cho là chưa rõ ràng (trước đây mình đầu tư 1 phần vì ưa thích khẩu vị rủi ro khi thị trường vẫn đi lên, 1 phần vì kỳ vọng KCN Kim Thành trở lại, game tăng vốn,…). Có lẽ BLĐ mới của công ty đã sẵn sàng dẹp bỏ những cái cũ trước kia và đã chuẩn bị cho 1 chu kỳ mới.
  2. Cái mình quan tâm nhất là KCN Kim Thành, ở trong tờ trình các bác cũng thấy BLĐ vẫn đang quyết tâm và tập trung chính cho việc hoàn thiện dự án.
  3. Về tài chính, mình tin là Videc có thể sắp xếp được nguồn vốn để thực hiện KCN vì đó là ưu tiên trong giai đoạn này, Việt Nam vẫn đang thu hút và ưu tiên trở thành công xưởng của thế giới. Chỉ cần tình hình thế giới hạ nhiệt, dollars biden ngừng tăng và tiến tới suy giảm sẽ đón làn sóng đầu tư mạnh mẽ.
    Tài khoản ai cũng đã lõm không ít thì nhiều, Hôm nay gần như là đáy ngắn hạn của Index và khả năng rất cao cũng là đáy của CIG, mình đã dành 1 phần để tiếp tục gia tăng số lượng CP. Hy vọng em và các bác sẽ có thành quả.
4 Likes

Nghi nghi😂

1 Likes

800 all in .

Nay e ấy có tím nữa ko nhỉ, 800 thì các Bác dồn tiền chờ đi nhé :joy:

1 Likes

Giá hiện tại còn giá nào ngon hơn nữa

Tiêu cực thì vùng 900đ sẽ bị thủng. Tích cực thì vùng 900đ sẽ là hỗ trợ cực mạnh trong thời gian tới ( vì căn cứ vào độ bật, độ nảy khi đi vào vùng này ). Xét về ngắn hạn thì vùng từ 870 - 910 sẽ còn loanh quanh 1 thời gian tạo đáy . Dài hạn thì đây là vùng giải ngân quá tốt cho mục tiêu 2k trong 2, 3 năm tới

2 Likes

Bia thôi :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer:

1 Likes

Có bác nào có tin mới gì về cig không,chia sẻ cho mọi người với

1 Likes

Lại có mấy ông ngáo , bán sàn . Giờ đứng khóc

Chúc mừng các ace đã cắt lỗ thành công giá sàn hôm nay , kkk

2 Likes

Giá này mà vẫn có người cắt hả Bác?

Dm bác đu giá 5 đây hôm về 2.53 đặt bán sàn vì đéo chịu dc nhiệt . Nhưng nghĩ lại mấy lần bán trc toàn bị hớ nên rút lệnh. Tính từ đáy +25%. May vcl. Tí thì ăn lol. Haha nay có ae bán sàn cho chết haha . Nay thấy lái đè atc chứng tỏ muốn đánh lên nữa rồi. Trc giá 9 kéo atc để hôm sau phân phối.

Ổn áp rồi hồi khoẻ hơn tt là ấm quâ bác. Trc em đặt bán sàn giá 2.53 đây xong rút lệnh dcu may vcl

4 Likes

Con này thuộc dạng đầu tư mạo hiểm, mua và quên nó đi, coi bảng điện hàng ngày chịu không nổi đâu Bác.

lái đánh theo vni , nay vni giảm 20 điểm cái lái bán cho sàn sạch r hốt lại .