CIG - Giá quá rẻ mạt so với kế hoạch tăng trưởng sắp tới

Videc và Cig còn dính dáng đến nhau cả thủy điện Hùng Lợi nữa nhé . Cig đang góp vốn 35% vào Hùng Lợi :smile:

1 Likes

Có khả năng chủ tịch Biên nói CIG đang đầu tư các dự án BĐS có quỹ đất sạch, phải chăng có dính dáng đến VIDEC vì khu Mê Linh - Videc đầu tư khá nhiều!
Các thông tin đang bị dấu chưa đc tiết lộ! Nhưng có vẻ như Videc là công ty mẹ của CIG một cách dán tiếp thông qua Fidel …
CIG ko thể chết đc, ko để chết đc, CIG là công ty Đại chúng của Videc? bí mật quá

Ông Trần Đức Minh là e trai ông Trần Đức Huế
Ông Đỗ Quang Khuê cổ đông sáng lập của VIDEC

Một vài thông tin chia sẻ cho anh em cổ đông dài hạn biết đường !

1 Likes

Ẩn số sau khi xóa lỗ sẽ lòi?
Nói chung là thông tin đang khớp với nhau giữa Videc và Coma nhưng chưa được công bố trên truyền thông

Fidel và videc cùng địa chỉ nhé :joy:
Sao trùng hợp thế nhỉ. Cùng ở 349 vũ tông phan :joy:

1 Likes

Chắc k ngẫu nhiên bác Bill chọn CIG là 1 trong số ít mã đầu tư dài hạn. Tầm nhìn của Bác đỉnh thật

3 Likes

Trời bác tinh ý phết:
Bấy lâu nay em mò mẫm Fidel từ đâu ra để đi tìm cái ẩn số giờ thì lộ rồi

3 Likes

Trên sàn này ko có mã nào đầu tư BĐS Khu công nghiệp có thị giá dưới 30 trừ ITA

1 Likes

Cùng 1 địa chỉ thì cùng 1 thằng quản lý rồi!
Anh em cổ đông dài hạn vô tìm hiểu kỹ để có tâm lý vững chắc chứ nhỉ, tôi tìm kiếm ít rồi bác cũng tìm chia sẻ thì hay quá!
Fidel là của Videc mà Videc làm rất nhiều dự án BĐS nhà ở, nghỉ dưỡng!

3 Likes

Phần còn lại của biên bản sáng nay!

https://www.coma18.vn/nghi-quyet-hdqt-thong-qua-noi-dung-phien-hop-ngay-26-9-2022/

4 Likes

Đây gọi là thâu tóm và lên sàn bằng cửa sau đúng ko chú @Mr_Bill_G :grin:

1 Likes

Treo mua 7.54

1 Likes

t câu 7.6 còn chưa khớp kia

z3751699914222_42098ce92c6f166f0627a9040575eefb

3 Vị này chiếm 70% số cổ. Mà khả năng 3 vị này là một vì vậy nếu số cổ còn lại bị gom hết thì Cig nó phi không biết thế nào nhỉ :smile:

Anh e cổ đông dài hạn đâu cho 1 like nhỉ!

8 Likes

Chào các bác, các bác cho em hỏi là các bác mua CIG vì điều gì vậy ạ? Em đọc đỏ cả mắt mà không thấy thông tin gì. :v Đừng chửi em nhé. Em đang tham khảo thật.

Mua vì kỳ vọng, bán vì lợi nhuận

Bạn đọc phía trên ý. Có rất nhiều thông tin về doanh nghiệp cũng như kỳ vọng sắp tới được chia sẻ phía trên.

Bác có biết hiện tại tiến độ của dự án KCN Kim Thành không ạ? Em lướt đọc thấy có 1 cái báo cáo Quý II, III 2022 triển khai gpmb nhưng hình như có gì đó sai sai.

Đang giải phóng mặt bằng rồi bạn nhé. Kim Thành là dự án trọng điểm của Hải Dương vì vậy đang được đẩy nhanh tiến độ phải đền bù giải phóng mặt bằng và làm cơ sở hạ tầng trong năm nay. Bên Videc cũng bơm tiền để làm.

Tôi nghĩ như vậy là hợp lý đôi đường – Win - win – phải có câu chuyện riêng phía sau

Hôm nay lộ thông tin nhà đầu tư và giá trị đầu tư cho dự án Kim Thành chứng tỏ công tác đền bù đã chốt con số cho người dân → Videc cũng đã đưa ra hạn mức đầu tư và hạn mức tối thiểu lợi nhuận còn tối đã thì tùy tình hình, nhưng kế hoạch lợi nhuận đặt ra là 200T, nên cứ bám sát tình hình doanh nghiệp mà nắm, tuy CIG có phần rủi ro nhưng sau hnay thì mọi thứ cũng khá rõ ràng rồi!

6 Likes