CII - Tầm nhìn 5 năm và Topic giải đáp các thắc mắc của Cổ Đông!

có 4200 cổ 15,25 mà bác khớp được chuẩn thế. e để nó lên 15.45 mới dám khớp :V

1 Likes

Hôm qua mua giá cao hơn, cơ số lớn hơn nhưng ko sao

Khác với các CP BĐS khác, CII đã huy động đc trái phiếu trong các giai đoạn trước nên đã triển khai đc các dự án và bây giờ đã có thể thu tiền, có thể trả lãi vay và nợ gốc. Bên cạnh đó, CII ko chỉ là dn BĐS mà còn là đầu tư CSHT, mảng này sau thời gian đầu tư đau đớn, đang đến thời kỳ gặt hái hái. Đáng lẽ thời điểm này CII đã tăng mạnh nhưng chẳng may gặp lúc tt điều chỉnh mạnh nên CII cũng giảm về vùng đáy. Chính vì vậy bây giờ đầu tư vào CII là cơ hội lớn.

CII vs HBC cuối phiên vẫn trụ được giá khá tốt

1 Likes

tớ định giá CII qua góc nhìn NAV

Tớ định giá hiện nay nếu tính giá trị tài sản thực của CII tầm 5 tỷ $? trong khi vốn hoá chưa đến 5000 tỷ vậy CII có đáng giá vài triệu một cổ không?

nhìn cơ cấu cổ đông thì ớ nghĩ CII sẽ có game M&A của giới tài phiệt xyz nào đó, bác chủ thớt cho ý kiến nhé??? CII tôi nghĩ rất nhiều đại gia nhòm ngó :innocent:

các dự án BOT về hạ tầng của CII đã quá khủng rồi, giá lúc 6x chỉ có tay to mua rồi đạp xuống , game này thâu tóm rồi nhìn cơ cấu cổ đông hdqt lãnh đạo cầm vài % thôi

toà này hơn vốn hoá rồi
định giá theo Nav của tôi 300- 450$
TÒA NHÀ 152 ĐIỆN BIÊN PHỦ | CHO THUÊ VĂN PHÒNG QUẬN BÌNH THẠNH
22$/m2
Giá được cập nhật ngày 07/06/2022

Đây cũng là một hướng rất khả thi vì nhìn vào triển vọng của DN thì không có lý do gì để giá CP bị đạp xuống mạnh như thế này trong khi DN đang tốt lên. Tôi cũng đã chứng kiến nhiều vụ M&A, đạp giá gom CP nên mặc dù rất hoang mang khi giá CP về vùng này nhưng quyết cơ cấu TS mua thêm chứ k bán

Cứ túc tắc có tiền mà nhặt vùng giá này, đạp cũng k đạp sâu hơn đc mà 3 năm tới là hái quả :smiley:

Khi nào chia cổ tức 14% vậy các bác? Từ dhcđ thông qua đến giờ mà Bình bẩn chưa chịu chia cho cđ?

@Linka456 cổ đôg c2 sinh hoạt ở đây nha bác

Topic bên Fxxx bị MOD khóa rồi giờ CĐ CII qua bên nay chia sẻ thông tin thôi

1 Likes

Cảm ơn bác đã tag nhé :unamused::unamused:

1 Likes

:+1:
K có j nha bác

1 Likes

khả năng cao nhà giàu sẽ nhảy vô thâu tóm CII CII
các bác nghía xem siêu đại gia nào