CKVN - Big Uptrend trở lại VNindex1000 -1500 -2000 -2500 -2800 sau cú sập đổ kinh hồn! Bơm Tiền & Nâng Hạng

Cám ơn bác nhiều nhưng mình chỉ là anh chăn vịt tối ngắm trăng sao ở chồi lá ngoài đồng thôi. Hihi

Mình luôn chủ trương win-win dù thực tế cực khó,

1 Likes

Tiền sẽ được bơm ra qua việc mua vào lượng usd bán ra nhé các bác !

NHNN bán ra 23 tỷ thì sẽ mua vào lại ngần ấy hay hơn để tăng dự trự ngoại hối khi usd giảm !

NHNN mua vào 23 tỷ đô hay hơn thì bơm ròng da thị trường 550k tỷ hay hơn !

Ctck này nhận định NHNN đã bán 26.5 tỷ đô hơn con số 23 tỷ đô đến 3.5 tỷ nhé. Nếu thế thì NHNN sẽ mua lại số này và bơm ratafm 600k tỷ VND ! Hihi

ACBS nhận định nguyên nhân huy động tăng trưởng chậm là vì dòng vốn bị chuyển ra nước ngoài do lãi suất VND tăng chậm hơn USD. Cụ thể, Cục dự trữ liên bang Mỹ (Fed) đã tăng lãi suất tổng cộng 375 điểm cơ bản kể từ đầu năm trong khi Ngân hàng Nhà nước mới chỉ tăng 200 điểm kể từ cuối tháng 9. Ước tính Ngân hàng Nhà nước đã bán ra tổng cộng 26,5 tỷ USD từ đầu năm để đáp ứng nhu cầu chuyển đổi sang USD và ổn định tỷ giá, tương đương 600.000 tỷ đồng và bằng khoảng 5% tổng huy động bị rút khỏi hệ thống.

chăn vịt mà ăn được trứng khủng long cũng là kinh đấy.
Riêng quả đứng ra khịa 1 dàn cao thủ bậc nhất F247 nhảy ra chim lợn cướp hàng ở vùng đáy, đã thấy có bóng dáng của
kiên định và dũng cảm rồi. Cố gắng phát huy!
Cái F247 này rất ảo, lừa lọc thôi rồi. Nên hy vọng trong bức tranh sáng tối ấy cũng có vài lời chân thật cho F0.

2 Likes

Cám ơn bác, mình sẽ cố giắng.
Đúng là F này hơi thiên về “ quánh cõn cái lai quần cũng quánh “ ! Hihi

1 Likes

thì cũng sẽ đến lúc “còn cái lai quần cũng cướp” như vừa xảy ra. Ai bán ra vì hoảng loạn trong 2 tuần trước hoặc bị fs giờ chắc đi tự tử nhảy lầu hết.

1 Likes

Thật sự CKVN sập đổ kinh khủng quá bác
Trong vài tháng mà trải qua nhiều đợt sập đổ
Đợt sập cuối cùng về vnindex870 rất nhiều em floor liên tục 5-7 cây , giờ phi lại tí thì vẫn rất nhiều em chưa về lại giá đợt sập cuối …nói chi đến những đợt sập trước đó,

Vừa rùi chắc toàn tiền của mss và nn, chứ nhỏ lẻ toàn cutloss hoặc fs hết… Bắt đc đáy chắc nhỏ lẻ rất ít hoặc nav cực mhor vì hết mẹ tiền

1 Likes

Mình cũng nghĩ như bác đó.
Bà con thua lỗ rất nhiều
Tiền bắt đáy chủ yếu từ quỹ NN và các anh lái nghèo đang cố …chứ tổ chức trong nước hầu như chưa tham gia! Hihi

TQ mở cửa lại sau covid là một đòn vẩy hỗ trợ kinh tế thế giới trong đó có VN

Thái được miễn thuế giao dịchCK tring ba thập kỷ…còn VN mình thì thua lỗ cũng còng lưng đóng thuế, CK sập đổtan tành, FS , giải chấp cũng đóng thuế …hihi

1 Likes

Tin bom tấn hỗ trơ kinh tế thế giới

• TQ mở cửa lại
  • Đàm phán đình chiến kỳ vọng diễn ra sớm
1 Likes

TTCK tất nhiên trong quá trình up lại sẽ có những điều chỉnh đểđi lên…nhưng mình kỳ vọng những nút thắt lớn nhất với kinh tế thế giới đang được tháo dần và kinh tế sẽ tốt trở lại

Mình mới bịmột bác nào đó mắng là mình lừa úp bô …mình thật sự không hiểu những gác đó đang nghĩ gì ! Hihi

1 Likes

OPEC họp không giảm sản lượng dầu trong khi áp trần giá dầu Nga 60 đô! Vậy kỳ vọng giá dầu xuống kéo theo cpi xuống, lãi suất xuống và kinh tế thế giới hồi phục

Đây là vấn đề lúc trước mình nêu về tỷ giá
DXY giảm, NHNN trútđược quả tạ nên tiền VND được đưa vào lưu thông thoáng hơn

2 Likes

Sư phụ thấy bọn hắc ma tà đạo sắp triển khai bộ máy cướp tiền của bạch nhân chứng đạo.

1 Likes

Hihi
Áp dụng KRX là chuẩn bị tiến trình nâng hạng
Thầy bói Pyn xem sao bói toán Vnindex2800 đó bác ơi!

Các bác tham khảo

1 Likes