Cổ đất và cổ sở hữu nhiều đất

Đang trong giai đoạn đất tăng, cổ đất tăng…nhưng mình vẫn có 1 thắc mắc vì sao cổ nắm nhiều đất không tăng? Ở đây mình muốn nói về cổ Cao su. Mà mình muốn đề cập ở đây là các công ty cao su có quỷ đất chủ yếu Vũng tàu- Đồng Nai- Bình dương chứ không phải hàng ngàn Hecta bên Campuchia không có giá trị chuyển đổi.

Ai có cùng con đường với mình không? Kiên nhẫn chờ đợi, thị trường định giá lại trả công bằng cho em.

1 Likes

Cổ phiếu hưởng lợi lớn từ đầu tư công, nắm trong tay nhiều đất vàng

Sắp tăng rồi có phải bạn hỏi LDG và SCR ko, sắp tăng rồi, sắp tăng rồi, một khi đã chạy là trần trần truồng luôn nhé

Đất cao su là đất nông nghiệp. Đất có giá trị là đất ở cơ bạn ơi

1 Likes

Tnc

GVR à ?

Gvr đất nắm cả nước, nên tính chất khai thác và giá trị chuyển đổi không đặc thù để có tính đột phá. Vốn hoá quá lớn cũng khó có đột biến.

Mình thấy TNC và BRR có đất cao su ngay vùng chuyển đổi sang khu công nghiệp.

Giờ định giá thị trường đất cao su không thôi cũng trên tỷ, trong khi giá sổ sách thì bé tí tẹo. ( nếu chuyển đổi được thì câu chuyện khác)

Nếu hàng ngàn hec mà đất thổ cư như bạn nói thì chúng ta hết cái chuyện để bàn rồi.

Vậy thì chỉ là sx cao su chứ liên quan j tới đất ?

Nghe nói TNA tuần này ĐẠI CHIẾN XÍCH BÍCH đúng không ạ, em định mua 1 ít được không các bác?

1 Likes

cắt lỗ đi thì nó tăng, có vậy mà cũng không hiểu à

Vẫn là cao su- nhưng tư liệu sản xuất nó phình phình ra đó. Giờ đất cao su Vũng tàu đi mua không dưới 1.5 tỷ/ha. Vậy mà công ty có 2000ha mà vốn hoá 600 tỷ ( chưa kể 1 đống tài sản khác)

Thì cũng chỉ để trồng Cao Su thôi

Nói chơi thôi mà mấy anh ôm gom hàng ghê quá.