Có nên mua DIG, CEO ở hiện tại?

,

Năm tới khi lại làn sóng chán gởi ngân hàng nhỉ.

bán hết để đứng nhìn nhưng nếu cp vẫn tăng thì cũng nói như lỗ rồi kkk

14 Likes

năm sau mặt bằng lãi suất sẽ cao hơn năm nay và có thể kéo dài hết 2023. Thị trường càng lên thì ngta mới càng ham vào nên mình nghĩ chắc 2024 mới như bạn nói

15 Likes

Đấy là NẾU. Nếu lỗ thì thành lỗ kép. Vừa mất tiền gửi NH và lại còn mất tiền CK. Với tâm lý ko vững và ko hiểu về CK thì tốt nhất là gửi NH

um đầu tư mà ko có kiến thức thì cũng giống như đánh bạc

14 Likes

Gởi bank 10% cho chắc, sập mất tất cả gốc lẫn ngọn

1 Likes

gửi bank nếu muốn 10%/năm thì tiền lớn và kỳ hạn phải dài 2,3 năm, mức tb vẫn là 7,8%

14 Likes

mình cũng ko tất tay tất cả tài sản vào chứng khoán, tầm 30 40% là vừa

14 Likes

Nó quảng cáo cho thèm thôi nhỉ.

1 Likes

đr, như kiểu quảng cáo sell off lên đến 80% nhưng vào thì chỉ có 1,2 món rẻ tiền là off 80% thôi

15 Likes

Quá chuẩn

Nói chung cứ đi xe máy ở nhà C4 và gửi tiết kiệm cho chắc chắn. Đừng đầu tư gì và đặc biệt là CK. Sống hưởng thụ ít làm lương đc bao nhiêu hưởng thụ bấy nhiêu cho lành. Chơi chứng lúc này dễ mất tiền lắm (đặc biệt mấy cp ảo BĐS). Ha ha

Đời ng có 1 lần nên mình thích nhà lầu, xe hơi hơn kkk

2 Likes

mình thì luôn khuyên khách hàng phân bổ tài sản, ko nên all in hết vào chứng khoán. Quan trọng nhất vẫn là kiến thức, không có kiến thức gửi vào SCB hay mua trái phiếu lung tung cũng rủi ro

14 Likes
13 Likes

CEO có thể trong vòng 1,2 tuần nữa chạm mốc MA200 tại vùng giá 35, cũng chính là đỉnh cũ gần nhất của CEO

14 Likes

Gồng lãi khó hơn gồng lỗ nhỉ ad

5 Likes

quan trọng là phải có phương pháp, chiến lược đầu tư , đừng mua/bán theo cảm xúc quá nhé

13 Likes

Ai có lãi chốt cũng hợp lý

2 Likes

Nhưng Chốt non quá lại sợ ko dám vào lại kkk

4 Likes