Cổ phiếu hồi sinh lợi nhuận - vùng chân sóng: Chờ gọi tên PVD!

Mai PVD có Ce được nữa ko bác? Em đoán mai vượt 28k!

1 Likes

Bác đoán thì em cũng mạnh dạn theo :wink: dù dầu TG có giảm, biết đâu anh nái vẫn bốc ngược …

1 Likes

lực mua yếu giá dầu ko hỗ trợ lái thì nỡ nhảy lên lưng cọp rồi hên sui sau 10h thì biết

1 Likes

nay PVD nhấp nhổm phết :smiley: loanh quanh 27 chứ ko giảm sâu như mọi lần :smiley:

1 Likes

iá oil đang tăng mạnh hơn gần 3% rồi
pvd sớm muộn cũng lên 50xxxx mà ko cần quá quan tâm đến giá oil
hội opec + họ sẽ ko bán oil giá thấp đâu ạ giá thấp tự sx ra mà dùng đây ko cần sx ko cần bán
chiêu xả kho dự trữ là chiêu ngu nhất mà họ dùng và điều này dẫn đến thiếu hụt nghiêm trọng nguồn cung trong tương lai khiến giá oil bị đẩy cao hơn họ dự tính ,phần lợi sẽ thuộc về bên sản xuất cung ứng họ tiết cung và cầu vẫn có thì mặc nhiên giá sẽ rất cao chứ ko thể giá thấp như một vài nước mong muốn được.
Muốn giá thấp là 1 chuyện còn có can thiệp vào để giá thấp hay không lại là chuyện khác vấn đề lợi ích thì ko có bất kỳ ai bất kỳ quốc gia nào họ từ bỏ quyền lợi ích của họ cả .
oil tôi dự báo sẽ duy trì mốc 70-80 usd/1 thùng trung bình cho năm 2022 có lúc lên lúc xuống nhưng giá bình quân ở giá này và giá cho thuê các giàn khoan cũng tăng tương ứng bảng giá hôm qua .
Như vậy dự báo lợi nhuận của cả năm 2022 với pvd khoảng 400-600 tỷ và giá cp từ 50-70k là hợp lý với thị trường bây giờ .
HÃY BÁN CP KHI KQKD PHẢN ÁNH VÀO GIÁ VÀ HÃY MUA CP KHI GIÁ CP MỚI QUA ĐÁY VÀ THOÁT ĐÁY.

hôm nay là lượng hàng bắt đáy giá rẻ 26.3 về tài khoản vậy hôm nay giá cp sẽ ko tăng mạnh mà chỉ đỏ hoặc tăng nhẹ và là cơ hội mua được nhiều mua được giá tốt mà không phải đua lệnh .
Hôm nay mua được nhiều thoải mái mà mua giá tốt.
ae chót bán mất hoặc chưa mua kịp hàng để lên tàu thì hôm nay là phiên sửa sai ,hôm nay là phiên mà có cơ hội sửa sai để mua được nhiều nhất hàng có thể

đừng để vài phiên nữa mỗi phiên nó tăng một chút rồi mới vào mua là giá đã đắt lên hàng chục % rồi ấy chứ.

4 Likes

Giao dịch thế này thì chiều nay lại CE

1 Likes

xem phiên sáng thì khó có cửa CE :smiley: xanh nhẹ là có cố gắng á

1 Likes

Xanh cũng là đc rồi.

1 Likes

Đã nói là phải CE mà bác cứ cãi

1 Likes

mới xanh nhẹ nha :stuck_out_tongue:

1 Likes

Nay mà giữ đc xanh hơn 2% là mừng rồi!

2 Likes

Mỗi ngày lái kéo xanh vài % nhỏ lẻ cắt lỗ hoặc bán rẻ ko dám đu lên thế là lỡ sóng .pvd dưới xa giá trị sổ sách dưới xa giá trị doanh nghiệp kiểu gì nắm giữ lâu cũng sẽ có giá trên 40xxx bất chấp vnindex có điều chỉnh vì pvd chỉ tương đương chỉ số vnindex ở 600 điểm mà thôi.
giá oil chắc chắn sẽ duy trì trên 60-70 usd/1 thùng trong thời gian dài lâu
chắc chắn các giàn khoan pvd full việc và còn phải thuê thêm 2 cái giàn khoan nữa để làm cũng không đáp ứng hết các nhu cầu khoan của pvn của đối tác Bruney,Malaisia ,Campuchia trong 6 năm tới pvd làm ko hết việc đó là lý do tôi kỳ vọng pvd sẽ lên 50-70xxxx bất chấp giá oil có lên hay xuống trồi sụt thất thường .CHỉ cần giá oil duy trì trung bình trên 52 USD/1 Thùng là PVD đã có lãi khá và lãi nhiều hơn nữa thì giá oil trung bình cao hơn nữa n

1 Likes

Xúc

Xúc nhanh

Nhận định của bác rất chuẩn

Mai PVD lại ce

Bác chắc là Mr CE. Kkkkk

1 Likes

nay hàng giá rẻ hôm 29 về thì khó CE lắm :smiley: xả đỏ là chắc

1 Likes

đầu tư pvd nhìn vào những giàn khoan pvd full việc và nhìn vào giá cho thuê giàn khoan của bác chimchua là dự báo được tương lai giá cp pvd sẽ trở về giá bluchip vốn có của pvd.
để định giá pvd giờ này so với các cp trên sàn pvd phải 60xxx chứ ko phải giá này vì giá này thì giá cp pvd chỉ tương đương vnindex ở 600 điểm giá cp pvd năm 2009 và 2013 lúc chỉ số vnindex ở 600 điểm pvd vẫn là giá này mà thôi.
CƠ HỘI CHO CHÚNG TA CHẮC CHẮN DÒNG TIỀN THÔNG MINH SẼ TÌM ĐẾN PVD VÌ GIÁ CP CÒN RẺ QUÁ.
đầu tư pvd nhìn vào những giàn khoan pvd full việc và nhìn vào giá cho thuê giàn khoan của bác chimchua là dự báo được tương lai giá cp pvd sẽ trở về giá bluchip vốn có của pvd.

các giàn khoan của pvd full việc làm và giá cho thuê giàn khoan tăng mạnh thì pvd sớm về giá 50-70xxx giá cp bluchip ngày xưa .

1 Likes