Còn Lại Gì Sau Cơn Mưa

Tiền thuê thì ko thấy trả, mã thì ko có,… còn lại gì sau … lèo

Mốt ơi tick xanh chửi bậy… chuyển tick xanh cho người bị chửi đi ạ

Sợ kẹc.

1 Likes

Em đang pr cho room thu phí của bác đó, muốn gì nữa.

:wink: làm sao tưởng thu thật f nó vô chửi chết cha luôn

1 Likes

Nghỉ Tết rồi nên rảnh tay để đi combat chứ.

2 Likes

Vô room thu phí chơi đi các bác.

4 Likes

Bài thực hành số 1: ÁP DỤNG KÊNH XU HƯỚNG VÀO THỊ TRƯỜNG CHỨNG KHOÁN.

9H sáng mai sẽ bắt đầu thực hành nhé!

13 Likes

Trong slide tài liệu mà mình gửi, nếu bạn nào nhận được và đã xem qua thì sẽ biết cách sử dụng kênh xu hướng thì trong đó có nội dung như sau:

1. Phải cần có ít nhất 2 đỉnh hoặc 2 đáy để vẽ một đường xu hướng – nhưng cần phải có ít nhất 3 đỉnh hoặc 3 đáy để xác nhận xu hướng đó. Càng nhiều đỉnh hoặc đáy, sự chính xác càng cao.
  2. Có thể coi các đường xu hướng là những đường hỗ trợ/ kháng cự và trở nên mạnh hơn khi những mức này được test nhiều lần hơn.
  3. ĐỪNG BAO GIỜ vẽ các đường xu hướng một cách gượng ép chỉ để phù hợp thị trường vì đường xu hướng vẽ theo cách đó không đúng và không còn giá trị.

=> Áp dụng những kiến thức này vào thị trường VNINDEX thì đồ thị tuần của thị trường đang gần chạm đến vùng cản phía trên của kênh giảm giá dài hạn (1075-1077 điểm) nên vùng đó sẽ là vùng quan trọng cho VNINDEX. Mình sẽ đồng hành cùng mọi người để quan sát diễn biến của thị trường trong phiên và xem xét vùng 1075-1077 điểm sẽ phản ứng như thế nào nhé.

22 Likes

image

Áp dụng các kiến thức về kênh xu hướng thì VNI sau khi chạm vùng 1075-1077 điểm đã ngay lập tức gặp áp lực từ nguồn cung trên làm thị trường ngay lập tức gặp áp lực rung lắc ngắn hạn.

Tuy nhiên, lưu ý một điều về việc "SIDEWAYS QUANH KHÁNG CỰ thì nếu tình trạng sideways này tiếp tục duy trì từ 1-2 tiếng nữa thì rất có thể thị trường sẽ vượt vùng cản lớn. Mọi người cùng theo dõi nhé.

17 Likes

Một cao thủ trên thị trường chứng khoán là Trường Money cũng áp dụng kênh xu hướng vì tính hiệu quả của nó. Tuy đơn giản nhưng nếu mọi người thuần thục + kết hợp thêm các chỉ báo khác thì sẽ có lợi nhuận khả quan khi tham gia đầu tư vào thị trường.

15 Likes

VNI đi như thế này có thể coi là tạm ổn rồi nhé mọi người.

Chủ đề tiếp theo vào lúc 9h tối nay: TẠI SAO KHÔNG NÊN SO SÁNH DJI VỚI VNI. sẽ được post tại room vip nhé.

11 Likes

Tết giá thuê x3 nhá cội.

3 Likes

Có cl.

1 Likes

Thị trường duy trì trạng thái sideway quanh kháng cự và hiện tại đã break khỏi trend giảm dài hạn. Để xem đóng phiên nay sao nhé :slight_smile:

11 Likes

nhắc đến thấy buồn

Có gì đâu mà buồn bác, cơ hội trên tt này có bao giờ là thiếu đâu.

8 Likes

cảm ơn động viên

1 Likes

Bánh chưng Tết có thịt rồi mọi người ơi!

14 Likes

hú yeah!!

4 Likes