CSC hành trình của một siêu cổ phiếu

Không thành công thì cũng thành nhân, nhìn 1 case mình đầu tư lớn lên hằng ngày, Có thêm 1 sự hi vọng giàu sang trong cuộc sống đầy khó khăn này cũng là một niềm hạnh phúc phải không anh em ???

6 Likes

:kissing_smiling_eyes: :kissing_smiling_eyes: :kissing_smiling_eyes:
Hạnh phúc đôi khi thật đơn giản!

2 Likes

Hạnh phúc đôi khi chỉ là làm cho người khác thấy hạnh phúc

1 Likes

đúng rồi bác. Hạnh phúc nhiều khi đơn giản đến lạ thường. Một bữa cơm khi đói, một chén nước khi khát. Hạnh phúc đôi khi là sự cho đi

1 Likes

Vì vậy hãy cảm ơn những ai bán CSC giá 13x cho mình vì đôi khi bản thân họ cũng hạnh phúc khi trao hạnh phúc cho mình.

Đúng là như vậy, lúc giá 13X vốn hóa lúc đó mới tầm 2k9-3K tỷ. Thời điểm đó thì cũng chả ai nghĩ đổ bô đâu, vì lúc đó vốn hóa chưa bằng lãi của eco mà

Chỉ là chia sẻ miếng bánh ngon cho người tới sau thôi.

1 Likes

Các ông cứ bánh vẽ hoài :v như bao công ty BĐS ngoài kia dự án cũng đang mở bán, gối đầu nhau liên tục mà còn down như vậy. Chỉ có 1 Ecogarden thì đâu nên kì vọng gì nhiều. Các dự án khác thì hiện vẫn chỉ nằm trên giấy, chưa có gì chính thức hết. Mí mã quỹ đất nhiều vô biên còn đang chết dở chứ đâu chỉ mấy mã trên giấy như này. Mình nghĩ rằng giá 4x là fair rồi.

Đừng nghĩ nữa: Như tôi đã nói; như tôi đã nghĩ….kkkk nghe như broker vậy.
Hành động đi: bán và biến :wink:

2 Likes

Thô nhưng thật

thì có bánh vẽ gì đâu bác thấy vốn hóa thua hàng tồn kho thì mua thôi bữa đi họp ĐHCĐ có thể thấy việc CSC phải tăng vốn thật nhanh rồi mọi chuyện về những dự án tiếp theo sẽ dễ hơn

1 Likes

CSC kết quả kinh doanh cứ thể hiện tốt là minh chứng xác đáng nhất. Bán hàng nhiều rồi, phải thu khách hàng nhiều rồi, bàn giao nhiều rồi, giờ ghi nhận vào thôi. Trong thời gian đó tăng vốn làm các dự án khác. Ngay cả trong khi TT chung khó khăn, cty nào ăn tốt, tiền thật lãi thật giá vẫn lên. Mình thích nhất ở CSC là công ty vốn cực bé mà sở hữu tài sản và dự án cực lớn. Dự án thì đang bán hàng cho ghi nhận lợi nhuận rồi. Thứ đến là lãnh đạo rất đàng hoàng

Thủy biều bị hủy rồi còn đâu bác. Comment linh tinh.

Ngày nào cũng thấy múa hết, mà chả nắm đc cái gì nhỉ, cổ đông thế này thì bốc bát họ thật :rofl:

1 Likes

khả năng là triệu chứng hậu downtrend.như này vẫn còn nhẹ chán

1 Likes

Khổ thân , mua ở đỉnh núi nên triệu chứng hơi nặng, thông cảm cho người ta, nói phú hồ mà nhầm đấy

2 Likes

Ối, nhầm à. Xin lỗi :slight_smile:

CSC bắt đầu có chim lợn rợp trời rồi. hay quá

Nay ko đỡ giá dc nhỉ. Kệ nó buông r tính sau

Cóng quá các bác ak, em lần đầu chứng kiến sự khốc liệt này, ác liệt hơn 2018 và 2020