CSC hành trình của một siêu cổ phiếu

Vào lại được hàng chưa bác?

1 Likes

vào thì sợ up bô, bán thì sợ ngay đáy , ngồi nhìn :laughing:

Còn ít ngồi im. Ko dám mua, càng sợ càng phi

Giá cp bây giờ phụ thuộc vào dòng tiền nên xin các vị đừng phân tích gì ở thời điểm này haha

Haha Phó tổng bảo căng lắm, bán hàng không kịp nên căng à :)))

1 Likes

Đợi quý 4 ra bctc thì biết. Các bác cứ vui dc ngày nào thì vui đi, nhưng đừng Hưng phấn quá lại …bài học nhiều đó

1 Likes

căng vì sắp tới có cái Aeon nó nằm cạnh nên đi chợ gần quá

Thị trường Ck nó nhanh quên lắm, có thể đang âm 70-80% Tk nhưng nó trần cho vài phiên lại fomo quên ngay những ngày tháng bịt sàn. Haha.

BCTC quý 4 này lỗ hay ăn chặn ăn bớt z bác, hay công ty tự nhiên quý 4 này phá sản nợ 1 đống, ban lãnh đạo úp bô, phạt thu hồi không cho bán tiếp ạ. Bác nói rõ được không hay là hàng bán ế quá không ai mua.

Nghe bác nói thì chắc cũng tìm hiểu được nhiều thông tin về CSC. Nếu có thông tin và hiểu sâu về doanh nghiệp thì mong bác có sự phân tích và định giá cổ phiếu trong tương lai ngắn hạn để ae đầu tư trong pic có cái nhìn sâu hơn về doanh nghiệp. Chứ thỉnh thoảng vào bỏ một vài thông tin vô thưởng vô phạt thì ko hay lắm, có thể làm cho các ndt mới hoang mang. Ý kiến cá nhân, mong bác thông cảm. Chân thành !!!

1 Likes

Đến bây giờ tôi chỉ tin mỗi Bác Tre :slightly_smiling_face:

1 Likes

Tôi đầu tư vĩ mô ổn đã mới đi tìm hiểu sâu doanh nghiệp. Còn Csc thì cũng đã đánh vài vòng, hiểu biết sơ sơ thôi. Tôi thấy vĩ mô chưa ổn thì chưa vào lại. Tôi đã từng bán Dig ở vùng 7x cuối năm ngoái, tháng 7 này vào ăn lại sóng hồi rồi té cho đến giờ. Tránh dc mấy cus sụt của thị trường. Nên khuyên a e là ăn dc thì cũng lên tỉnh táo, nó kéo cho mấy cây trần mà quên hết những tháng ngày đau thương. Khi vĩ mô chưa ổn thì có thể chỉ là những nhịp hồi

1 Likes

Đợi ổn định trên 100 đã vô

2 Likes

nhiều khi vẫn tự hỏi thị trường phản ánh vào tương lai hay hiện tại, đầu tư là cho hiện tại hay tương lai, nếu hiện tại thì từ 2 30% là chốt được rồi hay để tương lai lúc giá đã cao thì ước mua được giá thấp hơn mấy lần. Tương lai sao nói trước được gì doanh nghiệp lãnh đạo tồi mới sợ, chứ vĩ mô không xấu làm gì có giá thấp như cho. Vậy mua tích lũy (không margin) ở lúc vĩ mô xấu hay mua lúc mọi thứ đã ổn định thì cái nào rủi ro hơn và tỷ suất cao hơn. suy ngẫm!!!

2 Likes

Nhiều người chết vì câu: vĩ mô xấu nhất đã phản ánh vào giá rồi, từ 1200, 1100, 1000 cũng nói câu đó và Tk /2 /3. Khi Cp chưa bơm tiền chưa có động thái tháo gỡ TP thì chưa biết dc phía trước còn gì. A e chắc đang Hưng phấn vụ TQ cứu Bds

Tôi đang có hàng vùng 2x đây, đợi vĩ mô ổn định tôi nhượng lại cho bác chơi

1 Likes

Chắc dc 1000 cổ ah? Haha. Đa số a e hi sinh vùng trên rồi còn đâu. Tôi full cash từ vùng 128x giờ có xúc lại thì bác vẫn còn thua xa tôi

Tùy bác thôi, bác thích mua khi vĩ mô ổn và tốt, còn gu của tôi lại mua khi giá rẻ và khi mọi thứ đang xấu nhất. Bác full cash vùng 128x liệu có ngon bằng tôi full cổ vùng 8xx không? Mọi thứ chỉ là tương đối và đừng nghĩ mình là giỏi nhất.

2 Likes

Vấn đề bác còn tiền full cổ vùng 8xx k? Hoặc vùng 8xx còn tiền bác dám full hết cổ k? Hehe. Vụ call mr chéo vừa rồi nhiều cụ k chịu nổi nhiệt cắt hết giá 30 rồi đó

Khi tăng lại nhiều ng khoe tài, full các kiểu, mấy bữa nữa lại khoe x5 x10

1 Likes