Cứu cứu cứu gấp ! Không thể hiểu được ông này đang nói cái j? “Với nền kinh tế vĩ mô phát triển thì thị trường tài chính của chúng ta vẫn là một thị trường tốt”

Hơn nữa khi nói về mục tiêu thì ông này phải nói về thị trường tài chính hoạt động như thế thì kỳ vọng tới nền kinh tế thực thế nào? Ko phải dùng các biến về GDP, CPI trong quá khứ vì nó là lag-indicators trong trường hợp này.

1 Likes

Phải làm luôn

Ko nới room đâu
Nới room bây giờ đụng vào tỉ giá, là đụng vào chỉ số vĩ mô của mấy chả đó. Bác thấy kiến nghị tăng lương công chức còn phải đợi đén tháng 7/2023 đó.

Trái phiếu thì giờ tè le rồi, tôi nghĩ chính phủ có cứu cũng có chắc khôi phục niềm tin trong dân ko? Khi đã hù cho họ té đái ra rồi?

1 Likes

YES. Tôi dân toán, văn cực dốt.

Xưa mình cũng được giải hsg toán cấp tỉnh, giờ đang hửi cứt

1 Likes

Siêu thế! Tôi còn nhớ ngày xưa thi toán các thầy có đề về projection matrix. Tưởng ko bao giờ dùng đến mà sau này có phải dùng nó vào tài chính.

1 Likes

Tiền thịt trong nhà đầu tư còn đầy, chỉ chờ tín hiệu là đảo chiều ngay, mấy hôm nay các ông đó nhát nên dành phần thưởng cho Tây , mai lại đua nhau múc húc xúc

Tối nay đào lại nhiều tin xấu, khả năng mai ngon

Thực sự chính phủ cần xử lý nhanh hơn.

làm quản lý không dễ, đợt này tôi bị chết vì margin khá nặng . Âu cũng là do mình

Không làm được thì chủ động xin thôi như cụ tổng nói.

tôi là tôi phục nhất ông Nhơn nvl , bán đỉnh mua đáy . anh em chứng sĩ đố ai làm được việc đó

Giờ ai chặt đc củi là đc lên , chứ mọi cái tài giỏi khác mà ko chặt đc củi, bên chặt củi thì cũng ko lên đc

Tin tốt từ FED nè các bác !
FED giảm mức độ tăng ls

Fed Vice Chair Brainard says it may ‘soon’ be appropriate to move to slower pace of rate hikes

PUBLISHED MON, NOV 14 202211:39 AM ESTUPDATED 8 MIN AGO

thumbnail

Jeff Cox@JEFF.COX.7528@JEFFCOXCNBCCOM

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• Federal Reserve Vice Chair Lael Brainard indicated Monday that the central bank could soon slow the pace of its interest rate increases.
  • “I think it will probably be appropriate soon to move to a slower pace of rate increases,” she told Bloomberg News in a live interview.
1 Likes

Tin tốt từ cuộc hộp Biden - TCB nè các bác

Biden sees no need for ‘a new Cold War’ with China after three hour meeting with Xi Jinping

Biden also said he doesn’t “think there’s any imminent attempt by China to invade Taiwan,” despite escalating rhetoric and aggressive military moves by the P.R.C. in the Taiwan Straits.

Bọn big short đã tung tin TQ gần đánh Taiwan …toàn đồn nhảm để chúng đánh sập ttck cơ sở của VN

2 Likes

Biden tuyên bố thì tin khỏi bàn cải!

Giờ bọn nào mà tung tin đồn nhảm…các bác cứ mắng thẳng bọn chúng ! Nghe mãi các tin bậy bạ…nhàm chán.

No comments

1 Likes

Thị trường Mỹ phục hồi lâu rồi. Vấn đề lớn hơn của thị trường mình bây giờ nằm ở nội tại nền kinh tế.

:imp: xứ Vịt này chỉ càn dân đen biết :zipper_mouth_face:, và cúi đầu phục vụ đám đày tớ là chỉ tiêu tốt nhất. Cứ căn cứ vào đó là kinh tế phát triển mạnh.

1 Likes

I don’t have enough information to form an opinion about that.