Đánh nhanh rút gọn. Sáng thứ 2 chốt lãi hết danh mục. Sóng hồi đã đạt đỉnh

1 ae có thể giải ngân 1 phần nhỏ khi thị trường giảm sâu nhiều cp về đáy dài hạn 2017-19 hoặc đứng ngoài chờ qua 30/12/2022 rồi tính gửi bank giờ chẳng có gì sai đừng sợ lp rồi tiền mất giá vì đơn giản đó là tiền nằm chờ cơ hội chứ ko phải ăn ba đồng lẻ ls

Thị trường downtrend mới hồi dc 2 3 phiên mà ae đã quên hết 10 phiên sàn liên tiếp :joy: hô hào múc xúc giàu sang phú quý còn hô hào all in margin :joy: tớ chịu kaka cháy khét từ 1530 về 1150 chưa chừa giờ còn mấy đồng bạc lẻ muốn khét nốt à kaka

Nhiều ae bảo chứng vịt lừ cờ bạc là thị trường cận biên nên ko bao giờ đánh dài hạn hay tích sản được là sai bét nhé, chỉ là ta vận dụng ntn cho hợp lý để đr bảo tối hưu hoá lợi nhuận. Tớ ví dụ nhé:

Để tích sản hay giữ lâu dc trong thị trường ck cận biên đầy đầu cơ này thì phải: mua đủ rẻ( tiền&sl cp) và phải nhanh chóng đưa vốn mua cp về 0. Ví dụ cp fpt trước mình hold 4 năm hay hah, hpg …Mình mua khi thị trường sập mạnh( như bây giờ hoặc hơn) ví dụ hah( hold 2,5 năm) mua giá 28 lúc thị trường giảm mạnh( nhưng mình biết giá trị thực của nó theo case lợi nhuận phải 60-70). Sau đó hold nắm giữ khi nó tăng 50% m bán 1/3 tăng 100% bán 1/2 còn lại hold tiếp( và những lúc thị trường rung lắc điều chỉnh mạnh call margin trên diện rộng —> mua vào 1/3 rồi tăng 30% bán phần mua —> cữ như vậy mình hold 1/2 số cp hah còn lại gần 3 năm chỉ bán đợt vừa rồi khi thị trường và cp hạh đạt đỉnh.
Áp dụng tương tự nếu cp ít mang tính chu kỳ ngắn như: banks, bds, bán lẻ, điện nước … ae có thể hold trong 10 năm vẫn ổn vì 100% ae ko bao giờ chết thậm chí dc ăn cổ tức đều kaka

1 Likes

Mình được hưởng lãi kép từ cổ tức+ tăng giá cp

Xưa dân đói khổ, gặp hạn hán mất mùa các vua thường cho xây dựng cung điện thành quách để dân có công ăn việc làm và bớt đói khổ, nay thì em biết 1triệu 500 ngàn tỷ cái lớn nhất nhưng làm gì em đếu nói đâu, em chỉ nói DIG 1 triệu/1 cổ.

2 Likes

Xác định là sóng sánh xập xình, cứ đu sóng dig mà ăn lòi mồm đến 1tr/1 cổ

Còn đi lên 1000 và cao hơn 1050 rồi mới kình kịch kình kịch. Đánh giá t2 chốt :grinning::grinning::grinning: cũng đc nhưng cắt gần bẹn lại bị chửi :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

Mà đã vào đc gì đâu mà chốt lại cắt lỗ là chính :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

Chờ năm bao nhiêu chốt :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

mày là đệ thằng A7 làm bao nhiêu ng tan cửa lát nhà

Sóng từ giờ đến tết âm lịch nhé. Tại sao lúc TT đi xuống thì lại cắn răng giữ cp, trong khi nó đi lên lại vội vàng bán đi???

1 Likes

Thị trường có dấu hiệu kéo xả nhé. Thoát hết hàng đi

2 Likes

Cổ giảm 90% rồi, mới hồi lại 20% mà kêu kéo xả là sao chị Trang ơi :frowning:

quả này nó mà k xuống thì chúng nó mang can xăng đến 39 thiền quang đấy bro :grinning:

câm mồm. hâu chặt

Em @thuytrang69 Dái bé mất hàng hôm thứ 6 nên cay cú trả thù đời

hâu chặt

mày có hâu chặt không? con trang không lỗ cắt giữa dái rồi

1 Likes

có chứ, hâu chặt. mua là thằng bán là thua đoạn này.