Đất never đai

Em cảm ơn Đại cao thủ. Em có một câu hỏi nữa suy nghỉ mà chưa có câu trả lời mong chia sẻ giúp. Quỷ Dragon Capital DC, va một số Quỷ khác là Quỷ đầu tư chuyên nghiệp và rất lâu ở Việt Nam, chỉ riêng quỷ Pyn là em thấy đầu tư đúng chuẩn. Mà em thấy suốt quá trình dài từ 2018 đến nay, tại sao khi ở đỉnh hoặc qua đỉnh chút xíu họ không bán, nhưng càng về giá đáy của thời đại thì họ lại bán mạnh và gần như clear, vd HPG, KBC GEX hAH… em ngẩm mãi ko ra, mong Đại cao thủ khai thông giúp em xíu

dxg thì cũng đc
nhưng tôi thấy kỳ lạ khi các bro toàn đặt những câu hỏi xoay quanh 1 con hàng cụ thể
chứ không hề thắc mắc tại sao tôi chọn dòng bđs cho cơn sóng hồi này

thông thường
việc soi mói con hàng này xào nấu chỗ nào
hay con hàng kia dao kéo ở đâu
hay con nào hoa hậu con nào gái ngành
chỉ dành cho các bro culi cfa 2 frm 1 thôi
còn đối với những kẻ dẫn dắt dòng tiền tạo ra xu hướng
họ sẽ nhận ra rằng
Bắt đáy cả ngành sẽ cho ra hiệu suất ổn định nhất bất chấp thiên nga đen hay vịt donald trump

4 Likes

muốn tôi trả lời thì bro nên stop cái kiểu xưng hô hài hước kia đi
không thì thiên hạ lại nghĩ bro là thằng cu em tôi vào tung hứng câu view lấy số má
các câu chuyện thất bại về các quỹ siêu to khổng lồ thì cũng nhiều
bro đọc case LTCM để hiểu đạt giải nobel cũng có thể quản lý ngu ngơ thế nào nhé

1 Likes

mai cổ phiếu bds tăng trần

Đúng là đoạn này ai cũng tránh xa bds. Tư duy đi vào đúng tâm bão của bác thật sự e cũng chưa hiểu. logis của bác là gì khi chọn đúng dòng đang chịu tác động trực tiếp trừ chính sách? bác có thể chia sẽ để ae tư duy. Đồng ý giá giảm quá sâu nhưng Cá nhân e thấy thị trường vẫn còn quá nhiều bất ổn, áp lực giải chấp càng ngày càng lớn, tâm lý nđt rất yếu. Mua sai thời điểm này có thể bay 20-30% nav chỉ trong 1 tuần đó bác.

Hihi. Số của bác trong tài khoản to là được, chu đâu cần lấy số ở đây đâu ah. LCTM sụp đổ do dùng đòn bẩy quá mức Bác nhỉ. Em vẩn chưa hiểu được phong cách của các Quỷ o VN đac biệt là Ông DC. Chỉ thấy nể Ô Petri của PYN.hh

tây lông được đào tạo bài bản nó cũng đang gom và chấp nhận rủi ro tầm giá này
tôi hô gào phía trên là gom dần từ giờ đến sinh nhật bro Jesus rồi
còn bro không nghe bạch thủ full margin trong ngày bay hết nav cháy tk thì phải chịu thôi
Ở chế độ có giai cấp thống trị là tư bản đỏ
Có 2 ngành lúc lời thì các bro ăn cả
Lúc lỗ sẽ được đồng bào đóng thuế để giải cứu
Với điều kiện là các bro tay phải to và chơi phải thân với TW
1 là Bank
2 là BĐS
Đất giống như tiền
Chúng never die
và cũng không bao giờ hết hạn sử dụng
Để tồn trong kho càng lâu
Lúc đánh giá lại lãi đột biến sẽ càng to
Nhất là đối với những con hàng tài chính lành mạnh
Chủ tịch thân hữu và được TW ưu ái nhưng lại bị bán tháo vì chịu ảnh hưởng từ sự hoảng loạn của bầy cừu
Thì đây sẽ là thời điểm rất ổn để thu gom cho 1 con sóng hồi

4 Likes

Sẽ mất thời gian nếu bro thấy rõ sự thất bại của bọn quỷ này mà vẫn mong muốn học hỏi
Tôi sẽ chỉ cho bro 1 con quỷ thú vị hơn để giải trí
Tên của nó là Shannon’s Demon
Không hiểu gì cứ vào đây hỏi nhé

1 Likes

Nhận định của bác rất độc, giờ hầu như ai cũng né bđs như né hủi.
Tôi đã gom bđs từ tuần trước nhưng ko lường trước force sell & call chéo rát vậy. :sweat_smile:

Tôi có câu hỏi về diễn biến của NVLvà trái phiếu nói chung, nhờ bác khai thông giúp:
Theo như tôi thấy thì Nô đã hết lực để hoán đổi tài sản đảm bảo (như DIG làm), như vậy khả năng NVL tiếp tục sàn và tắc thanh khoản trong thời gian dài vì cầu không dám vào đỡ. Bác nghĩ tác động của nó lan ra các mã bđs khác hoặc các ngành khác như thế nào? Có khả năng nhà nước sẽ cứu trái phiếu đợt này (kiểu 1 VAMC cho trái phiếu không) hay để cho nát luôn?

Cảm ơn bác!

Theo em sẻ có một số case MA to đùng Bác ah.

1 Likes

Các bạn bè của tôi ở bank nói khả năng cao là ko cứu đâu, nhưng cũng ko chắc vì chính sách bên mình cũng hay quay xe đột ngột lắm :sweat_smile:
Bank cũng liên lụy khá nặng đó, nhất là các bank thương mại.

Bro cho hỏi là giá biến động trong biên của V n có áp dụng dc không?

• Có nhất thiết là mỗi giữa buổi lại phải cơ cấu không bro?
  • Xu hướng giá lên hay xu hướng giá xuống đều dc à bro?
    Ps: em google dịch nên hơi bập bõm.

Đao chen thì mua đất còn úp chen mua cổ đất

bác dạy chí phải: các cụ nhà ta cũng có câu “bạc già không bằng gà son, mà gà son cũng không bằng ăn non rút tiền” :smiley:

Khi vi phạm thanh toán thì Bank mới ra phương án gia hạn hoac co cấu còn NVL họ vẩn trả sòng phẳng mà. Giá trên sàn và vay Bank là 2 cái khác nhau. NVL vẩn là DN có thưong hiệu số 2 o VN về Bđs ko chết được. những con người làm tài chính của NVL củng đâu phải dạng vừa. Sẻ ổn hết thôi (hồi lâu em có tham gia thẩm định dự an Aquacity Phase3)

bro này chắc mới chơi ck à?
có biết bro Nhôm là ai k?
Tìm ảnh Vũ nhôm nvl sẽ ra được nhiều cái thú vị đấy
Nên đừng hỏi NVL có được cứu k?
Mà hãy hỏi liệu NVL có bị đập chết không nhé

1 Likes

để miêu tả toàn diện và triệt để các đặc tính kỹ thuật với đa dạng các hàm phân phối của Shannon Demon
thì 100 trang giấy chắc mới chỉ viết đủ được phần appendix
và nếu bro có frm 2 thì tôi chém bro nghe mới hiệu quả đc
giả định bro có năng lực chuyên môn tài chính tương đương với bro Lê Duẩn
sẽ có 1 vd ngắn gọn dễ hiểu hơn thế này
bro có 1€
giá dig là 0,5€
bro múc 1 dig để lại 0,5€
dig lên 1€ bro có 1,5€
bro bán 0,25 dig để giữ 0,75€
dig sau đó xuống 0,5€
bro có 1,125€ vậy là bro lãi 12,5% so với bạch thủ cất tủ dig rồi đấy
biến động giá càng lớn giữa mỗi lần giao dịch thì chiến thuật rebalancing này càng hiệu quả
bất chấp downtrend hay úp chén
Không phải ngẫu nhiên mà người ta gọi Shannon Demon là kẻ duy nhất mang đến các bữa trưa miễn phí
Nhược điểm của nó là gì?
đầu tiên giá cổ phiếu phải tuân theo giả định về các bước nhảy ngẫu nhiên
và sau đó các bro phải vứt hết vào sọt rác tinh thần làm giàu nhanh cùng các mô hình TA ngu ngốc của bầy gà
làm đc thì dù các bro không thành danh cũng có thể trở thành người chết cuối cùng trên cái sòng bạc này

4 Likes

Cảm ơn bác, ý em hỏi là theo lý thuyết thì nó cần biến động đến gấp đôi hay giảm 1 nửa mới tái cơ cấu đưa về tỷ lệ 50-50. Trong điều kiện ở việt nam với biên bị hạn chế thì theo kinh nghiệm của bác là giao động đến bao nhiêu % là mình sẽ cơ cấu a?

Tối ưu thì xem thêm Kelly’ Bell
Còn đánh chay cứ 5% biến động là cơ cấu đc rồi nhé

1 Likes

cảm ơn bác