Đạt Phương ( DPG ) trỗi dậy 2021

E thấy đây là cty có nền tảng tốt có 2 mảng chủ lực : Bất động sản và Thuỷ điện
Năm 2020 tích luỹ, giá thì đang từ đáy đi lên.
Thay lời muốn nói :
Đại hội cổ đông Đạt Phương 2020

2 Likes

Sóng bất động sản sẽ đánh thức những mã ngủ quên DPG, TIG, LDG

Tin giờ chót

Vấn đề của DPG không phải nằm ở tài sản mà nằm ở chỗ khác

3 Likes

Em múa rìu qua mắt thợ rồi. Nói về Đạt Phương a An rõ nhất rồi. Mong a chỉ giáo ạ.

Để xác định câu chuyện cầm DPG cho dài hạn lần nữa hay k chắc năm nay cần đi đhcd để xem:

1. Quan điểm của lãnh đạo so với các năm trước thế nào! Chứ mấy lần lên kế hoạch cao xong đều k đạt mà chẳng thấy xin lỗi cổ đông gì cả!

2. Về ln anh nghĩ năm nay tích cực! Nếu book đúng tiềm năng thì nó rất Okie! Quan trọng người ra quyết định có muốn hay không!

DPG hiện tại phù hợp với trading hơn Là đầu tư! Để cầm dài thì cần thêm thời gian xác nhận 1 số yếu tố chưa clear về ban lãnh đạo

6 Likes

Cảm ơn a đã chia xẻ.
Vâng vậy chờ cuối tháng sau, Đạt Phương dự kiến đại hội cổ đông, a có dự không?
Hi vọng có nhiều cái hay trong năm nay ạ ^^!

bỏ qua con này , vào là nó thịt

1 Likes

Anh k rõ! Có thể sẽ tham gia

2 Likes

bạn chủ nếu đã phân tích DPG vậy cứ cầm đi.Đừng nghe mấy ông cứ tưởng cái gì cũng biết rồi chả biết gì đâu. Đơn giản mới bị đợt covid vs chính cổ DPG nó vả cho sấp mặt đấy :smiley:

4 Likes

vâng thanks bro nhé.Trước mắt e vẫn hold ạ.

DPG năm nay được thuỷ điện, BĐS thì Casamia còn cỡ 700 tỷ doanh thu, Đồng Nà sẽ mở bán năm nay và ghi nhận doanh thu sang năm cũng cỡ quanh 700 tỷ, điểm rơi phải chờ vào Cồn Tiến và Bình Dương. Trừ khi có gì đó đột biến còn lại sẽ tăng không mạnh nhưng cầm dài vẫn sống khoẻ! Mức định giá rẻ dưới tài sản, P/e hấp dẫn là dư địa ngắn hạn để về vùng định giá mới! Chúc bác sức khoẻ!

2 Likes

Tuần rồi có vẻ Đạt Phương muốn trở mình rồi, e nó ẩn mình cả năm 2020 rồi, thương em ^^!

Thứ 6 nội bộ mua vào vì biết sắp ra kế hoạch 2021! Cẩn thận lại bị sút 1 mớ đó! Hàng Dpg thì phải đúng sóng mới có ăn! Chờ xem năm nay đhcd có gì mới k

2 Likes

Vâng, có thông tin gì a chia xẻ ạ. Thanks anh.

Nếu không lầm thì coi ăn bô chứ chuyển mình thì chưa đâu, vol kiểu này thì không ổn tí nào

Em lập topic này từ tháng trước rồi, đâu phải hô mua từ hqua bác ơi. Tăng trần là nóng tuỳ kỳ vọng mỗi bác có thể thoát hàng. Lâu dài từ giờ tới tháng 6 target 40 ạ

mình nói bô là BLĐ chứ bên ngoài ai lái nỗi DPG

1 Likes

AE cầm DPG có quà to phết rồi nhỉ :smiley:

3 Likes

Bác Linh cũng cầm DPG nhỉ ^^! Chúc mừng bác nhé.