Dầu Khí - Khủng hoảng thiếu Tạo sóng đại hồng thuỷ 10 năm mới lặp lại

, , , ,

Múc được bro. Em cứ chọn PVD thượng nguồn. Hưởng lợi trực tiếp

1 Likes
1 Likes

Năm nhâm dần cổ phiếu dầu khí mạnh như hổ. T chọn BSR có thể tự quyết giá đầu ra. Phân tích cho thấy giá dầu có thể vượt 125 đô năm 2022

Dầu khí thì cứ con đầu đàn mà xúc. Năm nay giá dầu khủng hoảng thiếu. Nhu cầu sau đại dịch tăng nên nguồn cung thiếu hụt. Kích giá dầu tăng trong 1-2 quý đầu năm.
Đại sóng mà nhiều người chưa nhìn ra

Thật tình cờ em ôm cả IDC giá 63. Pro Thấy ổn cho năm mới chứ ah. BSR em nghĩ ăn non thì ít phải 35 mí bán. Em ôm Bsr từ 21 ròng rã 3 tháng nay ùi

IDC ổn cho dài hạn. tăng nóng quá phải chỉnh thôi

1 Likes

Chắc năm mơi em đua thêm ít PVD Bác nhỉ

PVD chỉnh vô lý thì múc thôi. Giá dầu đợt này sẽ neo vùng giá cao nên cổ dầu khí sẽ có sóng to.
Hôm r PVD rung lắc nhiều bác đã ra hết hàng. Dự đầu tuần sẽ bắt đầu lại nhịp tăng mạnh mới

1 Likes

Cuối năm nhìn quả diết PVD sau xúc hết mớ Sàn là em nghĩ sang năm dòng dầu sẽ có chuyện lớn. 100 usd thì quá gần sẽ đạt được sớm. 1 chi tiết nữa là Anh tàu đang lock. Nhưng trước sau gì cũng phải mở cửa thôi bác nhỉ. Lúc đó thì nguồn cầu sẽ tăng cực mạnh

1 Likes

Trung quốc mở cửa + bất ổn trung âu + Giá lạnh âu mỹ đến sớm sẽ gây thiếu hụt nguồn cung dẫn đến đẩy giá dầu neo vùng giá cao

1 Likes

Quá nhiều điều thuận lợi cho cổ phiếu dầu khí. Đã nằm yên ắng gần 2 năm nay

1 Likes

Giá dầu cứ tăng hoặc neo giá cao thì cổ phiếu sẽ tạo trend tăng mạnh

1 Likes

Dầu khí siêu sóng năm 2022.

Ai hiểu về dầu khí việt nam thì ko bh chơi cp dầu khí, bsr gánh nghi sơn còng lưng, ai cho lãi mà lãi, bán pp giá rẻ nữa
Từ 2018 h vẫn thế

Giá dầu càng tăng bsr càng khổ vì gánh cho Nghi sơn, ae tự tìm hiểu

Việt nam là nc nhập khẩu dầu thô, giá dầu thô càng tăng càng bất lợi, mỏ dầu khí bạch hổ, vũng tàu ngày càng cạn kiệt

Thân ái

Dầu khí vào đại sóng 2022. Giá dầu cứ neo trên 90usd thì cổ dầu khí x2 hết. chạm 120usd thì x10

1 Likes

Dùng cái đầu mà tư duy, đầu tư đừng dùng tai và mắt như a thái dúi

Đã gần 10 năm kể từ 2014 giá dầu mới quay lại neo trên vùng 90 usd. Liệu cổ dầu khí có quay lại đỉnh năm xưa?
Cổ phiếu có độ trễ hơn. Quay về đỉnh thì bán cho Mr Pao :star_struck: Lúc đấy mới khen ngon

1 Likes

Bác mr pao chờ cuôi năm khi dòng dầu khí phá đỉnh bác nhập nhe

Đỉnh mà các bác đang ngóng là khi sản lượng dầu thô vn đạt đỉnh, mỏ vũng tàu bạch hổ còn nhiều, bh sản lượng càng ngày càng ít, phải đi nhập khẩu dầu thô giá cao thì ăn gì nữa.

Bsr đang phải nhập giá dầu thô cao rồi, dùng hết tồn kho giá rẻ cho 2021 rồi, đỉnh lợi nhuận 2021 rồi

Ô bác này buồn cười. Khi Nguồn cung thiếu hụt thì nhu cầu bị đẩy lên. Từ đấy mà việc làm tăng, Sản lượng tăng. Giá neo vùng giá cao thì lợi nhuận bắt đầu lớn.
E canh mua lúc đáy như này ăn to. Cơ sở giá dầu cao. Nguồn cung đang thiếu hụt
Bác canh lúc nào PVd 180k
BSR 80 vào xúc
Vì lúc đó việc nó nhiều. sản lượng nhiều. Lợi nhuận lớn. còn lúc đấy em canh bán :grinning:
Testla lỗ lòi sao giá nó cao thế
Bđs cua càng to càng tăng mạnh. lý do là kỳ vọng. Mua vì kỳ vọng. Chứ VNM sao doanh thu. ln ổn định giá ko tăng mà còn giảm vì nó hết kỳ vọng.

1 Likes