Dầu khí - ngành kinh tế trọng điểm của quốc gia - chờ ngày siêu bom tấn dự án điện khí Lô B Ô Môn kích hoạt

, ,

Tin khủng nhất nằm trên tiêu đề topic của em đó bác. Nó vẫn chưa ra nhưng những lời đồn đoán về việc officially sẽ được diễn ra trong tháng 10. Cũng còn thời gian khá đủ để gom hàng và chờ một sự kiện đáng kể nhất của nhiều năm qua đối với ngành dầu khí Việt Nam.
Khi nó được chính thức thông qua, nhiều người sẽ phải ước gì ngày xưa mình nghe lời cô Trinh mua đầu tư để đến bây giờ.

8 Likes

Tin của bác dành cho đầu tư và kỳ vọng :sunglasses::sunglasses::sunglasses:

Còn những tin vặt kia ra hàng ngày để bà con đỡ hoảng loạn khi sóng gió quăng quật

1 Likes

Giá oil, khí đốt giảm thì pow, nt2, dcm, dpm,… lại thơm.

FYI. Nguyên Lê Minh - PTSC Production Service ( Công ty thành... | Facebook

Một bài báo cũng khá đồng quan điểm với em hôm nay ra trên Cafe F.

3 Likes

Có dính chút tới nhà mình nên em highlight ra đây.

5 Likes

Chúc mừng các con giời đã ôm dầu nhá. Giá dầu 120 usd giá cp còn đếch về đc đỉnh thì chúng mày giàu hết rồi. Lúc a nói ko nghe, cãi lại thiên thời. Chúc mừng các con giời xắp thành buffet vn nhá. Haha

Digger vô văn hóa

1 Likes

Dig 1tr ceo 500k

1 Likes

Cháu con cái nhà nào mà vô văn hóa thế con, bố mẹ còn hay mô côi ? Kg người dậy à ?

1 Likes

Em không hiểu bác nhục nhã người ta nắm cổ dầu dựa vào cái gì? Dựa vào giá dầu giảm hả?
Em kể cho bác nghe về sự tăng giá của cổ dầu trong giai đoạn qua thông qua một số thông tin chính thống đây.

• PVD tăng giá hơn 55% bất chấp giá dầu tăng giảm, bất chấp VNI
  • Cuối tuần rồi PVB tăng trần 10% đó
  • PVS: khung dao động trong 25-28: những người theo em đang ăn đủ từng nhịp, từng nhịp một.
  • PVC: cũng có những cánh tay kiếm được 10% từ em nó dù VNI đang lao dốc.
  • BSR: đây mới thật sự là con ảnh hưởng nhiều nhất từ giá dầu, đỉnh điểm của con này là 26.7 (đúng ngay đỉnh hộp của em) và lao về thấp nhất là 21.8. Nhưng tại thời điểm 22, em đã không ngừng khuyến nghị mọi người mua vào, bắt đáy hay TB giá và cuối tuần đã có một phiên thở phào khi giá TB về lại 23, trong phiên có giao dịch KL tận 23.7.

Thế thì, dựa vào cái gì mà bác phản biện người ta?
Dựa vào DIG từ 44 giảm về 32 hả hay CEO từ 36 giảm về 26? Nói bác không tin em đâu nhưng lãi suất tăng thì BDS tiếp tục chìm.
Em chỉ phản biện bác một lần duy nhất thôi để bác biết là em không phải hiền vì em không biết mà vì em chán kiểu kinh doanh đa cấp của một số bác nên không thèm lên tiếng thôi.
Chấm hết.

13 Likes

Bác nên rút lại lời này đi bác.
Mình chửi những người chửi mình là mình ngang hàng với họ. Hơn nữa, trong topic em, giao tiếp phi văn hoá là em đánh dấu.

9 Likes

Các bác biết vì sao bài báo này nhắc tiền mặt, nhắc cổ dầu khí đang giữ tiền mà không nhắc BSR không?
Thực tế thì tiền và tương đương tiền của BSR mới thuộc dạng khủng long bạo chúa (chắc chỉ sau mấy con NH thôi). Báo cáo tài chính cuối quý 2 chỉ ra rằng, BSR có khoảng hơn 26k tỷ tiền và tương đương tiền, trong đó có hơn 7,7k tỷ đầu tư tài chính ngắn hạn (hiểu nôm na là gửi NH).

8 Likes

Em có chửi cháu nó đâu ? Em hỏi thăm gia cảnh nhà cháu nó thôi bác Trinh. Thấy nó có vẻ kg đc dậy tử tế thấy thương bác ạ

2 Likes

Mình nên phản biện bằng data, facts and figures hơn là lôi tổ tiên, ông bà cha mẹ ra mà hỏi thăm nhau bác à. Mình tự hạ thấp mình xuống chi vậy?

5 Likes

Dòng dầu khí tôi thấy PVD là ngon nhất đang tren lên. Các con khác TA chua ngon đâu.

1 Likes

Bác nói không sai.
Tuy nhiên, nhà em quan tâm không chỉ TA mà còn FA. Ngay cả tiêu đề của topic này thì bác thấy FA được ưu tiên như thế nào rồi.

6 Likes

FA của PVD cũng ngon bác nhé. 6 giàn khoan hoạt động hết công suất, HĐ mới giá thuê tăng.

1 Likes

Vậy thì đến khi dự án điện khí Lô B Ô Môn triển khai lấy năng lực đâu mà làm thêm nữa bác?
Ngoài ra, biên lợi nhuận của PVD xưa nay luôn là vấn đề, từ thấp đến…lỗ. Hơi ngạc nhiên là các anh Tây lại rất thích PVD, điểm cộng lớn.

5 Likes