Để F247 lớn mạnh

Chắc bạn cũng như m đều thấy ở đây có gì m cần! Ở đây có những đại thụ, ít điều vô bổ…
Những forum khác vẫn còn đó những cao nhân nhưng có quá nhiều thành viên mới, thích thể hiện… làm loãng DĐ!
Những TV mới thay vì lắng nghe, học hỏi rồi lọc ra những điều m cần thì lại thích phán mà ko theo TA, FA hay link dẫn chứng cụ thể nào - kéo theo những phản biện ko như ý rồi…“đánh nhau, lôi admin, mod …vào”
Bạn thể hiện thì ko sao nhưng tiền mất thì …có sao đó!
Cụ thể 1 xíu là cầm cổ thì tung hô chim chuột, bán cổ xong quay lại chà đạp… Tiền ai ko muốn nhưng sao cho xứng đáng. Đời người ngắn ngủi, chết có mang theo được đâu!
M ko ngại nói ra những điều này vì m cũng có tuổi rồi! thk!

9 Likes

Chào bạn, tôi nghĩ đây là diễn đàn để mọi người giao lưu, chia sẻ và chém gió. Tôi nghĩ nên để mọi người thoải mái, đừng gò bó như f319. Các thông tin, các link tin tức, các biểu đồ, các mã cổ phiếu cũng chỉ để tham khảo không phải chắc chắn đúng. Lùa gà hay không do mọi người tự tìm hiểu tự nhận định. Không 1 ai dám khẳng định dự đoán là đúng. Các biểu đồ, đồ thị chỉ là cái đã xảy ra không phải là tương lai. Tôi mong nếu có nên tách các mục ra để mọi người dễ tập trung hơn. Như mục chém gió, mục chia sẻ kinh nghiêm và học tập, mục trao đổi và phân tích các mã để đỡ loãng topic

5 Likes

Hi vọng có nhiều đóng góp từ các thành viên mới :slight_smile:

1 Likes

Thk phản biện của bạn, m cũng như bạn, TA, FA, link các bài báo, bài viết, BCTC…là chỉ để tham khảo! nhưng ít ra cũng ko phải tự nghĩ ra rồi phán theo chủ ý cá nhân! M cũng thích chém gió, nói đùa…! nhưng ko chủ ý làm a/h lệch lạc nhưng tv mới, chưa đủ kinh nghiệm… như khi mới vào tt này, m có rất nhiều điều cần tìm hiểu, cần những bác có kn giải thích và m đã dần hiểu! vậy nên các tv mới chắc cũng như m nên tìm hiểu thay vì phán rồi gây gổ…! :+1:

2 Likes

Dưới mỗi bài viết đều có nút Like hình trái tim nè, có nút báo vi phạm hình lá cờ nè. Bài viết đúng quan điểm của người đọc sẽ nhận được tán thưởng, bài viết vi phạm hoặc phản cảm sẽ được report tới MOD. Thế nên bác chủ pic yên tâm nhé.

4 Likes

Thk huyhoang.nv m đang hướng F0 theo chủ đề tìm hiểu mọi ngõ ngách tt thay cho những điều vô bổ…! ví như hỏi những cao nhân về TA có đúng ko, FA …? Như câu ko có bữa trưa nào miễn phí! Tuy nhiên người Việt mình thì khác chỉ có điêu …tùy vào người hỏi và cách hỏi!

chuẩn, diễn đàn này rất nhiều đại thụ và nhiều phân tích có chiều sâu, mọi người dù PR hay phản biện nên có phân tích chuyên sâu 1 chút, cùng lắm là đưa Link để chất lượng tốn hơn . Mình cũng tham gia nhiều diễn đàn rồi, mình ở lại đây cũng là lý do đó

4 Likes

trước khi đăng 1 bài nào đó, có cái ô chia mục đó bác, TTCK, doanh nghiệp. giải trí…vv,… trước khi đăng

2 Likes

Nói tiếp về TA, trước khi vào tt này ai cũng trang bị ít hay nhiều kiến thức, trong đó có TA (Technical Analysis - phân tích kỹ thuật ). ban đầu m cũng suy nghĩ nếu tt đi đúng như TA thì ai biết cũng giàu, vậy chỉ cần học TA thôi sao!
Trong tự nhiên có nhiều thứ diễn ra có tính quy luật (khác với theo quy luật) - có nghĩa gần hay tương tự thôi. tt ck cũng vậy, như trận bóng nếu biết trước kq thì còn gí hấp dẫn!
Theo m, TA tuy phản ánh quá khứ nhưng sẽ giúp m dự tương lai với xác suất trên dưới 70%, các bác thấy sao ạ! thk

1 Likes

TA quan trọng chứ bác, nhất là trong kiểm soát rủi ro đấy

1 Likes

Thk bác MinhPhuong, e cũng nghĩ vậy ạ, ít ra là điểm vào-điểm ra. còn nhiều hơn nữa là đang chờ bác “…tuôn vàng nhả ngọc …” ạ!

Thk bác Goalie! người Việt có truyền thống “…chia sẻ, dùi dắt…” e nghĩ chỉ cần thành tâm sẽ có người mở lòng ạ!

bác Minh Phương và Bà Minh Phương khác à…soi Bà hơn

1 Likes

@taichinh.tuvan - bên rum kia m hay gọi là MinhPhuong xinh đẹp vì thấy văn phong có vẻ nữ tính, sau này nghe bác ấy cũng có tuổi nên m gọi là “bác” ạ!

1 Likes

Nói tiếp về TA, m chỉ nói quan điểm của m về TA còn phân tích thì cả nhà có thể níu áo bác Member2006, bác MinhPhuong và nhiều bác nữa…
TA tiếp thu ko khó chỉ khó là áp dụng thực chiến, cái này phải có người dìu dắt hay thực hành nhiều (đồng nghĩa với …học phí!)
TA có nhiều nhánh như nến, mô hình, các chỉ báo MA, RSI, Gann Fan hay Ichimoku… mỗi thứ có ưu điêm riêng tuy nhiên với người mới tập ăn cá khúc giữa là hạnh phúc òi, khúc đầu và đuôi…để dành cao thủ!!! Nói vậy để thấy đến khi chỉ báo rõ thì tt đã qua 1 đoạn ùi!
Thêm nữa các tt khác có lệnh dừng lỗ còn ck VN m thì ko nên khi áp dụng ko khéo qua T+3 tài khoản …chắc ko còn!
M biết nhiều cao thủ ko dùng TA dĩ nhiên họ giỏi ở lĩnh vực khác như FA (Fundamental Analysis)

là ai bác

Tất cả MP đều chú ý VGT

2 Likes

@MinhPhuong- m có đọc nhiều comm của vài bác “đại thụ” các bác ấy nói đại ý “…vứt ba cái kẻ xanh kẻ đỏ với ba cái chỉ báo đi ko dùng được đâu…” m hiểu là các bác ấy ko dùng TA ạ! vậy chắc các bác ấy phải giỏi ở lĩnh vực khác ạ!

Bác đó trẻ nhưng đầu tư ác phết đấy gần chục tỷ

3 Likes

Chúc mừng năm mới! chúc cả nhà đại thắng!
Với những ai theo (tham khảo) TA chắc hẳn …thấy có lý! Và chắc sẽ có lúc …“chới với” ko biết làm gì tiếp! vd tt đang down mạnh, vượt hết ra ngoài biên dưới bolinge, dưới mây ichimoku…! Đến đây đòi hỏi nđt cần 1 xíu kinh nghiệm,…người cầm cổ phải quyêt cắt hay để. người cầm tiền vào được chưa? tương tự cho up trend!
Khi… “chới với” chắc ai cũng phải trải qua giai đoạn này, đến đây người mới tham gia tt mới thấy khác biệt của f0-fn!
Fn sẽ theo fibo, theo vol, nến…hay theo kinh ngiệm cái mà f0 cần times mới có được!