DGC – thiên đường còn xa nhắm

DGC đang mở rộng khai thác mảng sút và nhôm, phù hợp xu hướng đang lên của dòng xe điện và pin tái tạo, sẽ rất hot trong thời gian tới. Khai thác tài nguyên sẵn có là thế mạnh có “chống lưng” của DGC và mình nhấn mạnh 2 chữ “độc quyền” ở đây. Nếu Phốt pho là thiên thời 2 năm qua của DGC, thì sút và nhôm và các chất bán dẫn boxit là thiên thời 3 năm tới.
Cá mập và Qũy điên cuồng mua vào, không phải đơn thuần lướt lát, mà chiếm % cổ đông.

1 Likes

Bác cứ phản biện lại những lý lẽ họ đưa ra với thời điểm hiện tại, bác có kiến thức và chuyên môn thì nên làm thế sao lại chửi ầm ĩ thế. Em thấy bác chửi em mới comment chứ có bảo là em biết gì hay ko đâu.

bác nặng lời thế, không đồng ý nhau thì chúng ta phản biện, tôi không thích chửi bới cá nhân, bác chủ pic dìm hàng cũng tốt, nếu DGC vào vòng mới thì bốc đầu, có dìm mấy cũng vậy thôi

1 Likes

bác ơi làm ơn đừng tag em vào em không liên quan chuyện giữa bác chủ pic và bác
em chỉ đi ngang qua pic này và tiện thể vào phản biện quan điểm của chị chủ pic thôi

Hèn hạ, xoá hết topic của ta để bây giờ muốn bôi nhọ kiểu gì cũng được. Có điều dù sao ta cũng ko bệ rạc đến nỗi buổi sáng mở topic “Hôm nay VNI tăng” , đến cuối phiên thấy VNI giảm lại sửa topic thành “Hôm nay VNI giảm”.

Túm váy lại: con trâu trắng cứ mở topic nào ra là bị thiên hạ xúm vào phỉ nhổ. PR cho 3 dòng phân bón, thuỷ sản, dầu khí từ tháng 6 đến giờ mà chưa có mã nào tăng được nửa line. Còn lau sàn thì có đến 60 lượt. Như DC.M lao từ 42 về 25 mà ko thấy nhục

Lại là nic J thật hả chị? :sob:

1 Likes

Để làm Nghi Sơn cần 12.000 tỏi. Bác Huyền tuyên bố ko vay ngân hàng xu nào để làm Nghi Sơn. Do đó từ nay đến 2025 coi như ko có cổ tức hoặc dược nhét giấy lộn. Nếu thêm Dak nông 57 k tỏi nữa thì tốc độ in giấy còn nhiều hơn Quýt đại hiệp

Hiện chỉ có 4900 tỏi tiền mặt, thiếu 65.000 tỏi nữa. Vậy bao nhiêu giấy cho đủ đây?

1 Likes

DGC năm in giấy 25-30% thì LN còn theo kịp chứ năm rồi bác H in siêu tốc quá

Má, lại là bác Jean ah.
Cứ tưởng ai.
Thế chủ pic đã làm mất cọng lông ch*m nào của bác chưa mà cứ đu bám thế hả :rage:

1 Likes
  1. Dự án Nghi Sơn: chia 2 giai đoạn, giai đoạn 1 hết 10k tỷ và giai đoạn 2 2k tỷ (giai đoạn 2 còn lâu lắm)
    Để huy động vốn, DGC sẽ dùng 5.500 tỷ đồng từ vốn từ có, bao gồm 3.000 tỷ đồng góp trong năm 2022 từ nguồn lợi nhuận giữ lại; 2.500 tỷ đồng góp trong năm 2023-2024 từ nguồn lợi nhuận để lại hoặc phát hành thêm cho cổ đông hiện hữu); 4.500 tỷ đồng còn lại Công ty sẽ đi vay.
    Quan trọng là ngay trong giai đoạn 1, công ty dự kiến thu về doanh thu khoảng 8.723 tỷ đồng và lợi nhuận thu về 1.800 tỷ.
  2. Thật ra với cổ đông lâu năm, họ không chú ý dự án Nghi Sơn hay nhà máy phân bón Dak nông đâu chị, mà là cái dự án siêu khủng Nhôm Boxit Daknong 57k tỷ. Dự án đó mà triển khai thì thiên thời 10 năm của DGC, hiện Tỉnh đã đồng ý, và cty vẫn đang nghiên cứu.
2 Likes

Từ có chủ trương tới nghiên cứu tiền khả thi và chấp nhận đầu tư còn lâu lắm ạ.
57k tỷ với quy mô hiện tại chỉ có đi liên doanh với Hoà Phát là tốt nhất.
Cá to quá k nuốt trôi đâu hi

1 Likes

có DGC, Hòa Phát và thêm 1 DN nữa mới nhảy vào Daknong. Em đoán chắc 3 anh ấy bắt tay, nhưng đó là mỏ kim cương không thể nhả được. Tóm lại cứ xí phần trước, được Tỉnh gật đầu là ok rồi.

1 Likes

Xấu tính quá, bác đáng tuổi cha chú rùi toàn đi công kích phụ nữ trẻ thế này ah.
Đúng sai thì tranh luận bình thường thui ah. Đúng hết thì là thánh rùi.

Thằng ngáo này sợ ko lập pic mới hả ku :penguin:

Trong 100 trận, được bao nhiêu trận con tốt lập công?

Nó là xác suất bác ơi.
Nhưng xác suất tốt ăn tướng rất rất thấp, chỉ nên hi vọng mình quánh giỏi đừng hi vọng địch ngu.
Iêm chỉ thấy ngta gọi là con tốt quèn, chứ chưa thấy ai gọi là con xe quèn, còn pháo quèn, con mã quèn cả.

Em chơi cờ tướng từ bé, nhưng trình còn non.
Vậy hẹn bác hôm nào chơi cờ tướng online, iêm sẽ cho bác thay cái ảnh đại diện kkk.

À quên, em k chơi cờ tướng với người bắt nạt phụ nữ nhỏ hơn mình 22 tuổi.

Ơ bác k đem tốt quèn ra đấu với xe mã ah

Tổ chức mua quanh 70. Dragon Capital chịu mua giá cao hơn quanh 100. tầm nhìn họ xa lắm mấy gà ơi =)))

1 Likes