DGW: Rủi ro mất hơn 8.9 ngàn/thị giá mỗi cổ phần

OK.cảm ơn bác nhé

1 Likes

Có sai số k bác? Sợ khó về dưới 60 lắm :grin:

Chốt rồi à? Tôi còn nguyên kiện đây bạn

1 Likes

Hiện mình vẫn đang vững tin vào nhận định về DGW. Ta cùng chờ xem.

9 Likes

Nhận định của bạn có khung thời gian cụ thể k?

Hôm nó lên 64.x là e chốt để lấy phong thủy có con lãi rồi bác ạ. :joy: giờ đợi giá xuống được như bác chút vùng 5x là nhảy vào.:grinning:

1 Likes

Theo cá nhân mình, thì đoạn này chắc khó về vùng đó.

1 Likes

Nếu mình đúng thì không quá 3 tuần sẽ diễn ra.

9 Likes

Mình nghĩ nếu ai nắm hàng hay lướt thì nên tự tin “mua vì gì bán vì đó”. Những nhận định của chủ pic là để tham khảo học hỏi một PP mới. k nên làm ảnh hưởng đến nhận định và việc đầu tư của chính mình. Phải tin vào chính mình trước mới đầu tư/đầu cơ thành công.

2 Likes

Đúng vậy, mỗi nhà đầu tư nên có lập trường của riêng mình. Mình thì hay đầu cơ nên triết lý của mình cũng khác.

9 Likes

Tâm lý chiến quan trọng nhất mà kkkk. Dù sao vẫn cảm ơn bác về 1 cách đánh mới

1 Likes

cảm ơn bạn

9 Likes

Giá lại đang giảm nữa rồi
Bác nào muốn húp cứ ngồi canh me.

10 Likes

Cổ đông DGW là ai?

Cổ đông lớn Created Future là của gia đình Việt - Trang, Văn phòng cũng là nhà ở Khu Chateau Biệt thự 100 tỷ Phú Mỹ Hưng, chỉ có 7-8 nhân viên :stuck_out_tongue:
Còn nhóm Việt, Trang, Phương, Quân bán ra hơn 8 triệu cp hồi tháng 8 thật ra là bán nội bộ cho 4 công ty TNHH dưới hình thức lách là dùng cổ phiếu DGW góp vốn thành lập doanh nghiệp khác , tức là sang tên cp cho 4 doanh nghiệp này , sau đó bán để đưa về dưới 5% khỏi Công bố thông tin.

DGW chủ yếu nhóm này nắm hơn 50% và không giao dịch nhiều, còn lại nhỏ lẻ đánh đấm thanh khoản không bao nhiêu nên khá dễ để bơm thổi hay ép đè. DGW thì không lùa ra mặt nhưng ai có xem Talkshow của HSC môi giới bán lẻ HSC phỏng vấn Mr. Việt và đống chí Khôi…sẽ thấy Mr. Việt rất thông minh còn Khôi thì điếm thúi …hahaha

DGW đánh qua đánh lại cũng chả đi về đâu vì định giá ở mức rất khó tăng …và Họ PR + IR um sùm…nhưng thật sự không ai hiểu rõ kinh doanh của họ thế nào vì dấu kỹ hệ thống Kho và đội xe…

DGW là nhà phân phối nhưng cố gắng PR thương hiệu cho vẻ quan trọng và hình ảnh…nhưng cuối cùng, họ không dịch vụ khách hàng như các chuỗi bán lẻ…Hiện Apple, Samsung và các brand lớn bán thẳng vào chuổi bán lẻ chứ qua DGW làm chi? Nên DGW chỉ làm các brand bình dân và phục vụ các cửa hàng nhỏ lẻ chưa thành chuỗi.

Trader thích đánh đấm DGW OK.
Muốn mua nắm lâu dài thì khó vì khó nắm bắt kinh doanh của DGW cho dù họ PR hoành tráng lắm. Họ PR để neo giá cổ phiếu chứ làm phân phối thì PR làm chi?

Cty phân phối quan trọng nhất là warehouse và logistics…Có ai hiểu 2 thứ này của DGW không? KHÔNG …mà suốt ngày họ chỉ đăng bài PR hợp tác thương hiệu này kia…

hahaha…

Tất cả chỉ là trending và thu hút đám đông thôi…

Thêm vài quỹ Tây từ Finland khìn khìn mua bán giữ giá…

2 Likes

còn 59.6 ngàn

9 Likes

Hỏi HSC, SSI và KIS…xem broker đang làm gì :stuck_out_tongue:

1 Likes

@Vampire_rtn nhận định có chính xác không bro.

1 Likes

Ửm nghe hay vãi. Để mốt có talkshow bác Việt tôi đưa lên hỏi luôn

1 Likes

Tôi cần thời gian kiểm chứng thông tin đã

Nhớ hỏi về hệ thống Kho bãi và logistics nhé…Đừng mơ ngũ nghe bác Việt thổi tai hợp tác với abcd rồi MES…hahaha…Diethem họ còn không PR dữ dội như bác Việt nhà ta…

Quan trọng là hiểu được mô hình kinh doanh thì mới có view lâu dài họ scale up được bao xa bao lâu…

Còn các talkshow hàng quý thì thích hợp cho trader đánh đấm (càng đánh càng thanh khoản bác Việt càng khoái)…Thử hỏi ông Việt quởn quá hay sao, vừa điều hành vừa quản trị vừa làm talk show? Giá cổ phiếu quan trọng với ông í từng quý 1 vì cả nhà ông í cắm DGW vào SSI vay margin>…

Ơ mà nhớ hỏi bác Việt thông tin về warehouse, truckfleet nhé…Hỏi những thứ ông í không khoe chứ đừng hỏi những thứ ông í thích khoe :stuck_out_tongue:

Nói chung: kỳ này đít bác Việt chắc nóng lên đây…haha

2 Likes