DIG: Bức phá ngoạn mục, chinh phục CLB vốn hóa 8 tỷ USD 2022....!

thế này thì có khả năng chủ tịch bật bãi rồi :d

Gio chi con cach dnag ky mua lai cp cho tren 40% lai
Duong nao cp DIG cung tang duong dai, sang nam tien ve cua DIG cuc nhieu

1 Likes

anh em nhỏ lẻ sau 1 hồi bị đám cho tím mặt tím mày thì lại tọa sơn quan hổ đấu, ôi đúng cuộc đời

Các NĐT bán hôm qua sẽ lại phải quay lại giá cao. Giá hiện nay nếu ko có đợt vừa rồi thì giá 3x cũng ko mơ đc

Cảm ơn Bác. Hold chặt kkk.

1 Likes

Đến lúc nó điên lên lại ước j mua đc 3x ,4x

2 Likes

đa phần các bạn đều đổ lỗi cho BĐS và nghĩ ngây thơ rằng tiền không vào bất động sản thì sẽ vào các ngành nghề khác. Thực chất nền kinh tế vận hành nó không như vậy, tiền bơm và qua nhiều kênh chứ ko ngay lập tức chảy vào sản xuất, dịch vụ. Sản xuất, dịch vụ sẽ được chia tiền khi và chỉ khi có tài sản đảm bảo ( mà ở đây chính là bất động sản ) các bạn ạ. Nên nếu bds giảm hoặc mất thanh khoản thì cơ bản dòng tiền bị ách tắc, muốn cứu doanh nghiệp cũng ko cứu nổi. Nói dễ hiểu hơn các bạn hình dung bds hiện nay là mỏ neo của nền kinh tế, là kênh trú ẩn cuối cùng của dòng tiền trong lúc biến động cao. Mỏ neo này mà bị phá thì mọi thứ sẽ trôi theo dòng khủng hoảng và mất kiểm soát. Thêm nữa quá nhiều biện pháp đột ngột làm cho niềm tin của nhà đầu tư xuống quá thấp, chúng ta đang tự gây ra một cuộc khủng hoảng kép mà nếu không tỉnh táo và hành động quyết liệt “mở van nhanh như khi đóng van” thì không thoát ra nổi đâu.

2 Likes

Trích lời 1 kỳ cựu trên TTCK VN

2 Likes

Vân đề vân đang chia 3,chia 4. Sao mà cây thế. Máy mà ko margin ko thì cháy mấy lần rôi. Hàng còn nguyên, giá đồng nát mà éo dám mùa nữa vì hết tiên thịt. Cay tập 2

2 Likes

Phận nhỏ lẻ muôn đời như vậy nhỉ.
Lúc húng lên fomo thì full margin để đến lúc có giá ngon thì 1 là cháy tài khoản; 2 là hết tiền không múc thêm được…
May tôi không biết dùng margin nên giờ vẫn ngồi “cào phím” được.
Cũng mua thêm được ít ở đáy nhưng không thấm vào đâu vì giờ chỉ còn toàn nhặt bằng tiền lẻ thôi, tiền đu ở 5-6x rồi :smiley:

3 Likes

em mở mua magin lúc giá 11, cứ nở ra là múc full

1 Likes

B thống kê chuẩn đó. Mà còn thiếu 11ha CSJ vị trí đắc địa Vũng Tàu đang thi công và Vài block chung cư nữa toàn vị trí ngon.

3 Likes

Ở uptrend thì chắc okie, còn downtrend như đoạn rồi thì :(((((
nói chung mình ko biết dùng nên cũng ko xài bao h :slight_smile:

Có tiền bây h ko mua đất biết mua gì? Cứ thử hỏi 100 ng xem họ có tiền thì họ nghĩ mua gì?

các bác cứ bổ sung vào thì sẽ thấy DIG giá vùng này như cho anh em có tiền mua

3 Likes

DIG còn hiếu khách chứ như CEO với L14 thì ko cần khách mà đón

1 Likes

rồi sẽ đến lúc DIG cũng vậy thôi, khakha

Ai còn vẫn lỗ nặng, hồi mấy đâu

1 Likes

10 phiên nữa thì lên bn nhể

Cổ kiểu gì chả vượt đỉnh, các bác đang lỗ chịu khó kẹp lâu 1 chút là được thôi :)) cứ tin là thế đi :))

1 Likes