DIG: Bức phá ngoạn mục, chinh phục CLB vốn hóa 8 tỷ USD 2022....!

• Em chỉ góp ý thế thôi, DIG vẫn sẽ tăng lại nhưng bác đừng bảo thủ cố chấp, cần biết nghi ngờ bản thân.
  • Chứ có tâm phải như a Long hoà phát ngành thép khó khăn a ấy nói toạc móng heo, ko thèm dấu để bán trộm cp; rõ ràng vay tiền khó mà lãnh đạo DIG chém gió vay dễ, …
  • Vấn đề lúc giá 1xx cty vẫn tung tin tốt, ko ra khuyến cáo nđt ko nên đẩy giá cp lên cao có thể thua lỗ
  • Đằng này lên 1xx lãnh đạo cty tung tin vốn hoá 10 tỷ usd, rồi ln thế nọ thế kia nên họ phải có trách nhiệm vs những lời nói làm cho cđ nhỏ lẻ đu giá cao
1 Likes

Ôm chặt thôi bác. Bọn nó tốn công hạ giá xuống thì cũng chính là cơ hội để ae tôi luyện và tìm hiểu kỹ hơn doanh nghiệp.
Xét cho cùng. Tầm đến đâu thì tiền đến đo tôi chấp nhận nằm mãi dưới đáy nếu đây ko ohair cổ phiếu thực sự có tiềm năng.

Mọi vấn đề chưa xảy ra thì là Tầm Nhìn Tương Lai, ai nói gì thì chúng ta cũng cần suy xét…nhưng chúng ta quá hào hứng FOMO mà không lên kế hoạch đầu tư thì ai cứu chúng ta đây!? Bài học luôn được rút ra từ sự thất bại. Nếu vài ba năm sau không thay đổi thì chúng ta mới kết luận được . Bình tĩnh các Bác ạ.

Bác thu dao nói có lý cần cổ đông trung thành chứ ko cần phải cứu ai. cứu để làm giàu cho mấy thằng t+ hả:D

1 Likes
  • Em chẳng hiểu bác đang nói gì??
  • Câu chuyện là: chủ tịch DIG nt, viết thư quan tâm cđ nhỏ lẻ; vđ cđ đang thua lỗ có thật sự cần mấy lời động viên đó ko?? Khi cp vẫn giảm.
  • Và nếu bảo thua lỗ do fomo thì khác gì bảo :” chúng mày ngu thì chết chứ sao” mọi người chấp nhận lỗ rồi, nhưng họ muốn giảm thiệt hại. Còn nói kiểu do fomo thì còn gì gọi là đồng hành gọi là mày dốt thì chịu cờ bạc thôi

Tôi nghĩ xuống giá thấp thế này rồi những ai tích cực nhất cũng phải ngồi lại suy ngẫm. Họ sẽ có quyết định.

1 Likes

chắc mai là cầm máu thôi

Vùng giá này kể như cho không rồi. Má

Mai lại tím lịm bác a

Bác cứ bình tĩnh mà…

Tôi hoài nghi với cái nick thành viên gạo cội của cụ đấy!

Cụ không cho CT focus vào việc phát triển doanh nghiệp được à? Đâu phải cứ có tiền, cứ dễ vay bank thì mang tiền đi đỡ giá?? Doanh nghiệp đang khát vốn lắm, 10k tỷ chứ nếu có 20k tỷ DIC cũng tận dụng được hết, nhưng mà tận dụng cho việc phát triển quỹ đất! Làm dự án! Giải phóng mặt bằng! Chứ ko phải để đỡ giá ngắn hạn!
Đi với doanh nghiệp là đi đường dài, đừng mang giá thị trg vào đây, doanh nghiệp lớn ắt dài hạn giá thị trg sẽ phản ánh thôi.

3 Likes
  • Thế thì chủ tịch DIG đừng nói nhiều
  • Nói trắng ra là cty rất khát vốn và ko có dư tiền
  • Đằng này nhiều cụ họp đhcđ chém, DIG ko thiếu tiền ngân hàng mời vay ko thèm vay.

Đứng trên khía cạnh sử dụng hiệu quả vốn thì phải làm như thế

CHuẩn bạn, doanh nghiệp phả dùng tiền phát triển dự án, tạo giá trị gia tăng. chứ không ai lất tiền đi mua cổ phiếu quỹ chả tạo ra giá trị gì. Thà cá nhân chủ tịch bọ tiền túi cá nhân ra mua thì được. Nên nhớ, khi giá xuống ai mà đưa tay ra đỡ cũng chết hết. Hảy để cho cung cầu quyết định.

3 Likes

Mời bác cafe sáng :coffee:

ok, bác. Uống cafe vào ngồi coi thôi, đền giờ rồi coi hôm nay có gì hay ho không

1 Likes

Ngu, Tiền để làm dự án chứ tiền để đỡ cp cho bọn ký sinh ngắn hạn chúng m úp bô công ty ah

1 Likes
  • ngu con kac đây nè
  • tk âm, cty giữ tiền làm kac gì; phát triển dự án cũng để giá cp tăng, mua cp quĩ cũng để giá cp tăng
  • Toàn thằng ngu thích chửi người khác

M ngu lắm, giữ tiền để làm dự án, làm xong bán đc hàng giá cp tự khắc tăng, công ty ng ta bao nhiêu dự án chưa làm đi mang tiền ra đỡ giá cp ah th đầu đất

1 Likes