DIG, CEO sẽ đến giá nào?

,

DIG giai đoạn này có thể đi tích lũy như vùng tháng 1/2021 → 7 2021.

1 Likes

cũng có thể v, tích lũy 3-6 tháng trước khi sóng Bđs trở lại

12 Likes

vĩ mô hiện tại chưa thấy có gì tích cực cho BĐS, các anh lớn, IQ cao vẫn chưa gom xong đâu :smiley:

3 Likes

các anh lớn thì không cần IQ cao mà nhiều tiền và EQ cao thôi và cả kinh nghiệm kkk

12 Likes

nói chung A7 vẫn là ng đại diện, ng đứng đầu của ae cổ đất, khi A7 quay lại thì cũng là 1 dấu hiệu cho sóng BĐS sắp tới.
Còn vĩ mô thì để xem chính sách tiền tê, lãi suất, thay đổi chính sách, luật từ nhà nước. 1 trong 2 nỗi sợ lớn nhất của bđs là pháp lý quá khó khăn, rườm rà

11 Likes

Các chuyên gia tại đây cũng dự báo chính sách tiền tệ sẽ vẫn thắt chặt trong nửa đầu năm 2023, kỳ vọng nới lỏng dần trong nửa sau của năm. Lãi suất có thể giảm dần từ nửa sau năm 2023.

Lạm phát đầu năm 2023 ở mức cao, trên lạm phát mục tiêu 4,5%. Kiểm soát được lạm phát trong 6 tháng đầu năm là cơ sở để kỳ vọng chính sách tiền tệ nới hơn trong nửa cuối năm 2023.

11 Likes

Gom chắc bds tốt, đầu ngành thôi nhỉ, còn mấy cổ đất đầu cơ thì chắc ngắn hạn thôi

3 Likes

Từ giờ đến khi Nhà nước có thông báo chính thức giảm ls, thì tt còn đi ngang và giảm chán chê.

1 Likes

FED thì chắc phải đến 2024 mới giảm lãi suất, mình thì thường trễ pha hơn thế giới 6 tháng. mình nghĩ giờ quan trọng nhất là vấn đề tiến độ ĐTC, chính sách tiền tệ nới lỏng, hỗ trợ DN BĐS các thứ

11 Likes

BĐS đang ở đáy xã hội. Có giảm cùng ko bao nhiêu nhưng tăng thì ko ai bì kịp.

Đặc biệt các mã xác chết sống lại: PDR NVL HPX rủi ro cực thấp, lợi nhuận thì chưa biết cao hay ko nhưng an toàn là bạn tai nạn là thù các bác nhé

1 Likes

môi giới bđs chắc tết nay cũng khó khăn, nếu ko có nguồn thu nào khác nhỉ

12 Likes

môi giới BĐS giờ làm nông nghiệp cuốc đất, cơ hội rộng mở mà bác khéo lo

hồi 2021, tui dc nghe kể môi giới bđs cưới mà dc mừng cưới tới 500tr, ko biết năm nay sao

bác vào 3 mã đó chưa, nay 1 tím, 1 xanh , 1 đỏ

9 Likes

12 Likes

em chơi PDR thôi, chọn con mạnh nhất cho tối ưu, đỡ theo dõi

3 Likes

v cũng dc, nằm chờ sóng bđs sắp tới r chốt thôi

11 Likes

DIG thì vẫn v, nay thanh khoản thấp, bị bán mạnh về cuối phiên

11 Likes

Không biết bạn có để ý tháng 5,6,7 không, khoảng thời gian đó tin xấu nó bơm suốt ngày, tt lúc đó ngập tràn tin xấu, sợ vc luôn.
Đánh đấm gì nữa, nghỉ tết đi, đầu xuân năm mới chủ sòng hô si nô sẽ nghĩ ra trò cho anh em chơi. :wink: