DIG CỔ PHIẾU BẤT ĐỘNG SẢN CHỈ CÓ 8000 HA đất ĐỨNG SỐ 2 VIỆT NAM SAU VINGROUP

Mới ôm hàng hăng hái dễ sợ :laughing:

Bác @Medusa Medus lâu lắm mới gặp, bác khỏe không ạ? :grinning:
Bác bi quan thế, em thì nhắm DIG đáy 23-25 rồi nên giải ngân từ từ (đang sợ đốt lò thêm nên hơi rén). Nhưng nhịp này em thấy CEO và L14 bật tăng nhanh hơn, có thể do bị đạp sâu hơn trước đó.

PS: Bác Medusa cho em chút lời khuyên vàng ngọc về bđs với ạ. Theo tầm nhìn của bác đất sào nông nghiệp (quy hoạch thổ) còn ổn để đầu tư ko? Em thấy những động thái gần đây đang hướng đến tránh băm nhỏ quy hoạch ven, hướng về các dự án chính quy. Em tính xả bớt để ôm đất thổ trung tâm hành chính. Cảm ơn bác.

Chắc chắn lên được, chỉ đổi các chữ số 2032 thành 2302 thôi

ừ nhỉ, chia ra hóa ra có 10k/tờ; thế là Phó chủ tịch ý định thế nào mà mua rẻ và không biết tính toán thế. Muốn mua 20 triệu thì cũng phải chuẩn bị tầm 500-600 tỷ. Chứ tiền ít mà muốn mua nhiều thì là câu hỏi. Để quan sát xem nói và làm của Phó chủ tịch thế nào.

Ý pct là đăng ký mua 20tr nếu dig về giá 10k thì khớp lệnh, còn ko thì cứ như mọi lần là giá chưa đạt kỳ vọng, nói thật giờ cđ dig chỉ mong pct đừng mua được mà thôi

Phó chủ tịch là cũng tầm cỡ có tiền, có tầm, có đạo đức, nói được, làm được - để xem PCT có làm được việc này không, việc mua 20 triệu. Nếu không mua thì coi như DIG không có Phó chủ tịch này, vì nói mà không làm được.

Ông Nguyễn Thiện Tuấn, Chủ tịch HĐQT DIC Corp, nhấn mạnh: “Việc tăng vốn điều lệ giúp tập đoàn DIC gia tăng năng lực tài chính, mở ra nhiều cơ hội phát triển trong hoạt động kinh doanh, khẳng định sự phát triển bền vững của tập đoàn. Ngoài ra, việc tăng vốn sẽ tạo vốn đối ứng với nguồn vốn vay và huy động khác khi đầu tư Khu đô thị du lịch Long Tân – dự án trọng điểm giai đoạn 2022 – 2025”.

Theo đó, ĐHĐCĐ đã nhất trí thông qua phương án chào bán tối đa 100 triệu cổ phiếu với giá 15.000 đồng/cổ phiếu. Tổng giá trị vốn huy động dự kiến tối đa 1.500 tỷ đồng. Tỷ lệ thực hiện quyền cho cổ đông hiện hữu là 1.000:163,97.

Thời điểm thực hiện dự kiến quý IV/2022 – quý I/2023. Toàn bộ số tiền thu được từ đợt chào bán sẽ được sử dụng để đầu tư vào dự án Khu đô thị du lịch Long Tân (huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai).
image

Thiên Tân bán 3.3 triệu cổ phiếu từ 11.10.2022, mà hôm nay 14.10.2022 mình mới thấy ở trên báo. Lẽ ra phải báo trước khi bán chứ các cụ nhỉ? Sao lại bán xong rồi mới thông báo nhỉ. Bán đúng đáy. Báo cáo được viết vào ngày 13.10.2022.

DIG có thể lên bao nhiêu mình chẳng rõ, giờ a e đầu tư chứng nghe tới dig nó như thứ dịch bệnh ác ôn, ai tình nguyện mang tiền nhà ra làm giàu cho ban lãnh đạo dig giơ tay phát nhỉ. Nó đánh xuống sẽ phải đánh lên, ae kẹp hàng cứ ôm lì theo bố con chúng nó, không chết đâu nà lo. DIG tương lai có thể lên 5x, 7x nhưng độ mất dạy của chúng nó mình hy vọng anh em nhận ra, sau này ai cao tay thì đánh bạc với chúng nó chứng đừng hy vọng đồng hành cùng doanh nghiệp, cứ.t cũng ko cho a e ăn đâu, khả năng chúng nó bắt ăn rau má trừ cơm là có. Khi chúng nó thiếu vốn, cần tiền sẽ nhớ đến a e, còn khi có lợi nhuận thì đừng hòng ăn được của chúng nó. Con này vẫn có thể về đỉnh cũ đấy, nhưng để lừa tình bọn F0 tương lai thôi chứ bố bảo thằng nào dám đồng hành cùng bọn lừa đảo lần nữa. Nó chẳng khác thằng quyết đâu.

5 Likes

DIG kết phiên 14.10.2022 cuối tuần. Giá 25.55, tăng ít có 0.25 điểm. ATC khối lượng cũng ít có 572k cổ. Khối lượng giao dịch cả ngày là 6 triệu, bán 2.8tr; mua 3.2 triệu. Vẫn chưa thực sự có gì đột biến, phải quan sát và chờ đợi thêm. Lẽ ra phải trần, và tăng lên 26.5 bởi vì có Phó chủ tịch đang cầm 200 tỷ để mua hàng. Chờ xem các phiên sau sẽ diễn biến thế nào.

image

Đồng ý với bác, công ty tài sản ngon nhưng lãnh đạo hơi láo.
Nhưng tôi vẫn đánh DIG và CEO
Lãnh đạo láo mình chơi kiểu láo
Chưa đến nỗi như Quýt còi nên tôi chơi được :grinning:

3 Likes

Đánh về 500đ như L14 ấy, từ 2013 470đ lên 400k năm 2021 ấy. Coi như bỏ 100tr mua tờ vé số, đc thì lấy 40 tỷ, mất chả sao.

Uh a e mình cả, đều từng tin yêu giao cả đống tài sản cho chúng nó nhưng sau này nhận ra thì đã mất cả mớ. Mong anh e sau này tỉnh táo chớ nghe bọn nó xúi giục đồng hành cùng bọn mất dạy. Ah nhìn khả năng chúng nó sắp đánh lên để phát hành đó, a e cứ ăn miễn đừng có tư tưởng nó chia cho mấy m long tân.

1 Likes

Nó cổ đông lớn bán xong mới báo khi thay đổi 1%

DIG dự báo lợi nhuận 2022 đạt gần 1000 tỷ. Con số thực tế thì để chờ cuối năm xem sao.

1 Likes

Về biểu đồ kỹ thuật, nến Heikin Ashi của DIG có uy tín không? Nếu uy tín thì nó sẽ bắt đầu lên, lên và lên. Nếu không lên thì khoa học thống kê của ông Heikin Ashi đã sai và không có uy tín để đặt tên công thức nến là tên mình. Chờ 10 ngày tiếp theo xem nến có xanh hàng loạt và đi lên không để rõ hơn.
image

3 Likes

Quan điểm của SSI về VnIndex sắp tới. Trong các phiên tới, khả năng VNIndex sẽ kiểm định vùng kháng cự gần 1.063 – 1.073 điểm. Nếu chinh phục thành công, chỉ số sẽ mở rộng đà hồi phục hướng đến mốc tâm lý 1.100 điểm. Ngược lại, chỉ số có thể sẽ kiểm định lại vùng 1.050 – 1.055 điểm (vùng Gap-up hình thành vào đầu phiên 14.10).

1 Likes

Thiên Tân có gần 103 triệu cổ phiếu, vậy họ bán 3 triệu lẻ là để làm tròn, chỉ giữ lại 100 triệu chẵn. Họ bán cổ phiếu giá đáy thì khả năng là họ đang rất cần tiền.

2 Likes

Đi vay khó khăn, cty cần tiền thì bán cp là hợp lý rồi.

1 Likes