🧗ĐỈNH CAO: đu đỉnh, vượt đỉnh để lên đỉnh cùng BSR. Part III: CÙNG NHAU LÊN ĐỈNH

Em không nói nhiều về BSR nữa vì em nó quá nổi tiếng trong năm nay rồi.
Nhiều người đang comment khắp các diễn đàn rằng một lớp nhà đầu tư đang đu đỉnh BSR. Em thấy cũng không sai (kể cả các anh Tây cũng đu đỉnh vài triệu/phiên). Nhưng…

VƯỢT ĐỈNH là mục tiêu trung và dài hạn của BSR trong năm nay.

Vì sao thì lần lượt em sẽ nói.
Trước mắt, những thông tin bên dưới em chỉ nói về lợi nhuận dự kiến, giá mua bán, giá đỉnh và cơ hội vượt đỉnh trong năm nay.
P.S: Em không mong có nhiều người ủng hộ topic này vì có rất nhiều người đã bán và quay xe suy nghĩ theo hướng khác. Em chỉ mong tìm thấy sự chia sẻ và động viên nhau để cùng dìu dắt nhau…lên đỉnh.

17 Likes

Tiêu chí để một cổ phiếu vượt đỉnh:

• Lợi nhuận đột biến
  • Volume khớp đột biến
  • FA doanh nghiệp và vĩ mô ủng hộ
  • Số lượng nhà đầu tư quan tâm đột biến
  • Đã có dấu hiệu vượt đỉnh một lần thì chuyện vượt đỉnh lần 2, lần 3…là không có gì lạ lùng

Còn gì nữa các bác?

9 Likes

Em nhắc dữ liệu lịch sử một chút.

Số lượng cổ phiếu

Lưu hành: 3.1 tỷ (trong đó PVN nắm > 92%)
Niêm yết: 244 triệu

Giá

Ngày 10.5, BSR có giá thấp nhất là 17.5
Ngày 09.6, BSR có giá cao nhất là 32.7

Lợi nhuận

Năm 2021: 6.715 tỷ
Lợi nhuận quý 1.2022: 2.324 tỷ
Lợi nhuận sau 5 tháng 2022: 6.764 tỷ, EPS bán niên 2.1k/cp. (Tính ra chỉ cần 5 tháng thì lợi nhuận đã vượt cả năm rồi)

Định giá của các CTY CK:

• Phú Hưng: 32,300 đ/cp (updated end of Apr. 2022)
  • An Bình: 35,400 đ/cp (updated 03.6.2022)
  • Mirae Asset: 40,500 đ/cp (updated 04.6.2022)

Cho đến thời điểm này thì PHS - Phú Hưng Securities là công ty đã trúng giải đặc biệt trong phần thi dự đoán. Chúc mừng!!!

4 Likes

Giờ vượt đỉnh xong hay bị ngỏm

1 Likes

Nhìn giao dịch hôm qua, không phải ai cũng đủ dũng cảm để mua chủ động. Đa số là mua bị động và cảm giác mình đu đỉnh rồi. Nhưng chứng khoán không dễ đoán vậy đâu ạ. Mình phải chuẩn bị cho kịch bản…thê thảm hơn.

3 Likes

Topic này em sẽ chia làm 3 phần:

• Đu đỉnh (32)
  • Vượt đỉnh (32.7)
  • Lên đỉnh (…)
3 Likes

Vào cái Tây ninh nó xả ăn cám liền. Giờ anh em cầm hàng lãi cả chục phần trăm ngta chốt lời an toàn chỉ có ng mua mới dại mua đánh bạc thì hơi lo thôi. Thị trường đang rung lắc theo mình thì chờ xg thêm cộng thị trường phục hồi vào mới an toàn.

1 Likes

Em rất chờ đợi những comment như thế này để giữ được tỉnh táo. Cảm ơn bác.

2 Likes

Phần I: Đu đỉnh

Phần này dành cho những ai đã mua trên 32.
Giá phiên cuối tuần đã về 30 và dự kiến sẽ còn dưới 29. Thế thì chúng ta nên làm gì?

• Kiên quyết nắm giữ?
  • Trung bình giá xuống?
  • Bán cắt lỗ?
2 Likes

Bsr là CTY lớn nhất ngành dầu khí Việt Nam thì giá phải bằng hoặc cao hơn gas mới hợp lý nhé

2 Likes

Em thì không nghĩ vậy. GAS lợi nhuận tăng trưởng đều đặn và đã được định giá qua nhiều năm rồi. BSR chỉ là gã nhà giàu mới nổi. So sánh vậy hơi khiên cưỡng.

4 Likes

Đặt 30.3 từ sáng đây. Bữa thấy cụ nào nói 10/6 giảm 5% nên sáng vào đặt thử và khớp thiệt.

1 Likes

Bác lại đi tin lời phán vớ vẩn của cụ nào đó.
Bác may mắn mua được giá gần thấp nhất trong phiên.
Thứ Hai nếu về dưới 29 thị bác làm gì?

3 Likes

Mình nghĩ nếu giá dầu thế giới tiếp tục tăng vào đầu tuần thì BSR sẽ bật lên khi chạm 29, nếu không thì sẽ lạc trôi theo VNI có thể về 25. Về 25 thì sẽ gia tăng tỷ trọng BSR. Mua một cổ phiếu có EPS tương lai cao luôn là ưu tiên của mình

3 Likes

Mua ít thôi. Về 29 là bình thường mà.

1 Likes

Một số mốc hỗ trợ theo em là 29.2, 27 và xa hơn nữa là 24.
Nói vui vậy thôi chứ thủng 29 tiếng khóc và tiếng oán than sẽ nhiều hơn tiếng chim lợn kêu rồi đó bác. Nhiều người vừa cắt lỗ xong, nó hồi lại, lao vào mua đuổi, T+1 lời ít, T+2 lỗ ít, T+3 lỗ thêm 10%, lại cắt… Khó nhất là cắt lỗ để giảm thiểu mức lỗ tối đa.

5 Likes

Tâm thế sẵn sàng đón nhận về mức đó như bác làm cho trường phái đánh xuống rất e ngại.

3 Likes

Tầm này còn bảo vào đu BSR nữa thì thôi đến chịu. BSR nên để cuối 7 rồi tính.

1 Likes

Về 25 múc

1 Likes

Em không có kêu ai đu đỉnh hết cụ ơi!
Em đang làm Part I: chiến lược dành cho những người lỡ đu đỉnh.

3 Likes