Đợi…

Vâng a. Tư duy tích cực, suy rằng chúng ta chưa may mắn, vì chúng ta chưa đủ “trình độ”, nhưng tương lai sẽ tốt đẹp cả ,
Đầu tư và chờ đợi :heart_eyes:

1 Likes

Anh Bạch Nam xem giúp em mã BCG mua giá 18,7 nên giữ hay thoát hàng ạ?

3 Likes

Mua sớm thế, thủng đáy bên trên mà không biết cắt, anh có xem cho một bạn tháng trước, tham khảo và quan sát, giờ khá khó để đưa ra quyết định.

6 Likes

TT tím nhiều mà sao giống gian gian… díu díu nhỉ a C

Nay dòng kênh dưới hồi , tâm lý có vẻ ổn hơn nhưng chưa an toàn để vào kk

2 Likes

Anh xem giúp em mã VOS giá vốn 16,3, tuần trước em thấy trần 2 phiên dù thị trường giảm, nghĩ là cổ mạnh, giờ nên cắt hay giữ ạ? Cảm ơn anh.

1 Likes

Bạn ơi mua mới IDI thì vào giá nào đc ?

1 Likes

BDI chưa xác định rõ nhưng cơ bản nó sẽ giảm dần cuối năm và năm sau về cân bằng, VOS thì đang tích lũy dạng như thế và trong thị trường giá xuống, hãy coi mô hình bên dưới, xác suất Vos có thể hồi lên theo BDI và sau đó cũng giảm theo. Chu kỳ vận tải cũng đã đạt đỉnh, đang trong điều chỉnh.

2 Likes

Bác quan sát mốc đáy vừa rồi và mốc 14, nhịp hồi trung hạn là tạm tính và tùy thuộc vào nội tại - kết quả quý 2 và tình hình tiếp theo. Bản này vẽ đầu tháng 5, chưa cập nhật, xấu thì nó về đáy 4 theo mô hình vai đầu vai, sau đó hồi lên khu đỉnh 3 tạo mô hình vai đầu vai tiếp (rủi ro điều chỉnh sau đó tùy theo diễn biến ngành, vĩ mô kinh tế thế giới).

3 Likes

Em cám ơn anh. Khả năng em giữ lại làm cổ đông dài hạn vậy :joy:

3 Likes

e cũng có, lướt mãi về dc 17, e cũng về điểm mua mua rồi lướt đây ạ, cố lên sắp về điểm mua hợp lý rồi, hehehe

5 Likes

Em chào anh Nam với cả nhà…anh Nam cho em xin nhận định điểm vào của REE, GMD với HAH được không ạ? Em cảm ơn

4 Likes

Mình nhận định nó xuống 2,3 phiên không ngờ trượt dốc vậy nên không kịp thoát. TK giờ còn HPG lỗ 16%, OGC cổ rác thoát mãi ko ai mua giờ lỗ 18%

2 Likes

REE quan sát theo dõi xem có về khu 60-63k hay thủng đó không? Giờ mới bắt đầu điều chỉnh thì chưa xác định rõ ràng được.
GMD, quan sát thủng đáy gần có thể về khu 34k. Ngành thì như đã nhận xét cho bạn bên trên.
HAH quan sát khu 50k. Cũng như trên.

Hãy xem xét vĩ mô ngành, theo dõi BDI với giá dầu, vận tải với nhận định của Nam đã đạt đỉnh, mới vào sóng chỉnh, rủi ro. Nó đi sóng chình (có hồi) cần theo dõi diễn biến.

4 Likes

HPG thì nhịp chỉnh năm nay chắc về khu 17k, nếu xấu hơn thì về luôn 13-15k, giờ có vẻ đang vào nhịp hồi ngắn, lỗ bằng đó chắc kịp về bờ.

OGC có nói với một bạn, trong cái rủi có cái may, đó là 1 tuần mới giảm 1 lần, chỉ cần có thanh khoản hoặc đặt bán thật sớm để may ra thoát được.

6 Likes

Em cảm ơn anh😊

3 Likes

Em cảm ơn anh nhiều. Vâng, hai mã này em cố gắng thoát ạ.

1 Likes

Các a lái k muốn e giàu kk

3 Likes

Dòng mạnh sàn gần hết, chẳng biết hôm trước nói có ai cầm và thoát được không. :slightly_frowning_face: :slightly_frowning_face: :slightly_frowning_face:

10 Likes

Chuẩn quá a ạ :grin:

1 Likes