Đợi…

Tôi vừa vào 89.3 còn teo cả đây, nghi là tuần sau rớt tiếp :frowning: Đang có tin xấu giá photpho giảm hơn 13% ở TT Trung Quốc. Mua xong mới ra tin, cay thiệt huhu

1 Likes

Em vào đúng điểm bán chốt, chạy. Nến tuần xấu, đóng ở ngay trendline sóng tăng màu cam. Có hàng sẵn thì tùy quyết định cắt lỗ hay không. Nếu chọn kiểu chỉnh của nó quá khứ thì khu vực 69-71k mới mua đánh sóng hồi được. Trước đó quan sát phản ứng ở trendline và 80-84k.

4 Likes

Anh cho em xin nhận định xu hướng của mã MBG với liệu hồi lên được tầm nào lại chỉnh ạ

1 Likes

vâng , em cám ơn a ạ

2 Likes

Em quan sát xu hướng, thị trường thuận lợi thì có thể đạt mục tiêu khu 12-13. Ngắn hạn qua sát sóng chỉnh ngắn khu 9 (sóng đánh dấu 3-4, 5 lên khoảng khu 10k.). Chỗ đánh dấu mũi tên đỏ là cản cực mạnh, khó lòng đạt được target đó trong trung hạn, trừ khi nội tại công ty tốt đột biến.

6 Likes

vâng em cảm ơn!

1 Likes

Cho em xin nhận định về BSR ạ

1 Likes

Xấu thì về 20, còn anh thấy nó đã đạt target chỉnh, nhịp hồi lên được 27-30k. Giá dầu vẫn đang xác suất cao lên khu 120usd.

8 Likes

Anh BN cho em xin nhận định về KBC với. Em đang đợi chỉnh để đánh sóng hồi KBC, dòng bđs khu căn khá ổn a.

1 Likes

Đây là góc nhìn của Nam, em tham khảo. Nam có nói có định giá KBC, khu vực 37k là giá cho năm 2022 ở các nhận định trên, FDI đang giảm dần về số lượng đăng ký, chỉ có tăng về thực hiện, chính sách về thu hút FDI chưa thấy rục rịch gì cả, hết năm nay Việt Nam sẽ mất lợi thế bởi một số vấn đề chính sách, định giá có ước chừng cả chuyển nhượng nếu diễn ra thành công. Còn việc ở thị trường như thế nào thì phải quan sát đánh giá để có hành động phù hợp.

Cấu trúc sóng khá phức tạp, nên đánh ngắn hạn cần quan sát, sóng Elliott đã phân kỳ và sẽ sớm chỉnh.

7 Likes

Vâng, em cảm ơn anh

2 Likes

Anh Nam cho em hỏi, cấu trúc sóng của CSC hình như cũng giống hao hao MBG đúng ko anh? Nếu tiện anh cho em xin bức tranh CSC lại với ạ, cách đây mấy tháng anh có cho em rồi mà giờ vnindex nó xoay xoành xoạch nên em cũng loạn theo :smiley:

A bach nam cho e xin nhận định con DGC. Lợi nhuận tăng trưởng liên tục nhưng vẫn bị đạp.

Cấu trúc chỉnh lần này hơi phức tạp, có lẽ là do chủ yếu nhỏ lẻ với nhau, em quan sát các mũi tên đỏ xem nó có break được không, chú ý theo dõi nội tại doanh nghiệp, anh nhớ là em có nghiên cứu kỹ nội tại. Vùng dưới 30k là vùng giá rẻ nếu nội tại doanh nghiệp vẫn đang duy trì tốt như hiện tại.

3 Likes

Anh có nhận xét hôm qua rồi, nội tại thì em đánh giá cẩn thận, cái gì cũng có chu kỳ và những nhận xét lần trước anh đã nói tới việc phát hành quá nhiều, tăng trưởng sẽ không theo kịp với việc in giấy.

4 Likes

dạ cảm ơn anh Nam :smiley:

1 Likes

với nội tại của CSC em tin vùng 4x 50 là vùng đáy trung hạn của CSC anh ạ (eps của CSC sẽ ko dưới 10k kể từ năm nay anh ạ)! nhưng với tình hình vĩ mô em vẫn theo sát và tin quá trình tạo đáy sẽ đi theo vnindex, hi

Anh Nam cho em xin nhận định về VSH. Tks anh !

3 Likes

Chúc anh chị tháng mới giao dịch thuận lợi.

3 Likes

Anh BN cho em xin nhận định của anh về dòng đầu tư công , mã HHV và dòng chứng SHS đối với nhịp chỉnh sắp tới gồm dần được chưa a?

2 Likes