Đợi…

Kk em đùa anh ấy thôi, Chứ em có hết rồi bác a. Lâu rồi Anh Nam không phím hàng đâu bất cập lắm.

3 Likes

Nhờ các anh chỉ bảo ạ.
Hiện em cầm DRI. Mốc kháng cự gần nhất có phải là 12.3-12.5. Nếu hôm nay break thành công thì kháng cự tiếp theo là ~14 đúng không ạ?

Chuẩn bạn, phiên nay break ổn. Cản tiếp theo là vùng 14

1 Likes

Nếu kháng cự, hỗ trợ cứng thì xác định như thế nào vậy bác?

Cản đường nằm ngang có 2 loại: cản đỉnh và cản đáy. Là vùng mà khi giá tiệm cận đến vùng đó thường bị bán ngược lại (cái này là do tâm lý và hành vi). Cản đỉnh sẽ mạnh hơn cản đáy, vùng bị bán ngược lại càng xa thì lực cản sẽ yếu hơn. Trường hợp DRI của bạn thì vùng 13 là cản yếu, đã có tích lũy phía dưới và sẽ vượt được. Vùng 14 cản mạnh hơn. Thường sau phiên hôm nay nếu thị trường chung không xấu thì DRI sẽ đi với biên độ giá và khối lượng nhỏ lại

Tương tự cho hỗ trợ sẽ có hỗ trợ đỉnh và đáy, hỗ trợ đáy mạnh hơn hỗ trợ đỉnh.

Tóm lại vùng nào mà bạn thấy giá lên mà mãi không vượt qua được, cứ bị dội ngược về thì là cản mạnh. Vùng nào giá đâm mãi không lủng, đến vùng đó bật lại thì là hỗ trợ mạnh. Một cản mạnh để giá vượt an toàn thì nên tích lũy tại gần vùng đó hay ý chí đội lái đánh mạnh lên với khối lượng lớn, biên độ cao và sau đó chờ test lại.

Mình hơi lan man, có gì thiếu mong mọi người bổ sung thêm

1 Likes

Xét theo cấu trúc sóng cùng với volume profile:
Hỗ trợ mạnh của sóng chỉnh ABCDE là khu 10 và E chỉnh đến đó là dừng (có nhiều trường hợp sâu hơn), vùng giá rẻ chính là vùng dưới hỗ trợ đó, nhưng an toàn nên quan sát sóng và gom ở vùng giao dịch ít là 4-6k.
Sau khi sóng chỉnh xác nhận, đang đi nhịp hồi ABC, nhịp A đã xác định, nhịp B có thể đã xác định, đang đi tìm nhịp C (đường tím). Các kháng cự nó đối mặt là khu 12 là của sóng DE, khu 14.5 là của sóng BC, khu 19 là của sóng chỉnh ABCDE.

Cách em đọc hỗ trợ kháng cự đang là xét nội bộ sóng tím. Cây nến đột phá hôm nay không bị mất tác dụng thì nó sẽ đi thử thách cây nến giảm ở đỉnh A tím. Sóng C tím có mục tiêu bằng A tím hoặc lớn hơn A tím đến 1,618 lần (tương đương cản khu 19, vậy nếu C đi qua A tím thì vùng canh bán hoặc giảm tỉ trọng là 15.5-19k).

Sóng A tím lên bị cản đỉnh D đen và cây nến giảm ở mũi tên chỉ, sóng C tím lên bị cản cây nến chỉ và đỉnh A tím, D đen.

Tùy theo cách sử dụng để xác định hỗ trợ, kháng cự và kháng cự hỗ trợ nào là điểm break đảo chiều? điều này mới quan trọng để xác định mua bán.

6 Likes

Thôi làm ly đi e.Mập.đâu

2 Likes

:beers:

Em ngóng anh ấy vào chém nhưng không thấy anh ạ.

2 Likes

Uh nay a say quá Nam

2 Likes

E vẫn dạo này khỏe và ổn hả e.

2 Likes

Em khỏe anh ạ, em đang luyện tay chiến T0 anh ạ. Anh có rượu hồng mời chưa vậy?

4 Likes

Uh a cũng đang đổi chiến thuật ,dạo này đánh T0 ổn e ah

2 Likes

Em đang thử nghiệm thôi anh, chưa xây kho kịp ạ.

3 Likes

Mượn e.Được mà

2 Likes

Mấy nay a cũng thử nghiệm nhưng SL ít

2 Likes

Em biết là mượn được nhưng em không muốn mở tài khoản thêm, quản lý mất thời gian ạ. Em gọi là chuẩn bị thôi anh, cũng còn dài dài mới đến lúc đó, giờ em đang tập trung công việc chính đã. Cuối năm hay sang năm thì gom xây kho đánh cho chủ động ạ.

6 Likes

Chuẩn sao giống a thế.Timing chưa đến.Nhưng o cần mở thêm TK đâu e.Có gì trao đổi sau.Nói trên này o tiện.Làm anh 1 ly đê :beer:

3 Likes

:beers:

4 Likes

Vào nhà mà méo thấy chủ nhà đâu???vườn hồng ngày xưa đã úa tàn Mập ơi.Quấn lá chuối thăm.bạn già đây

2 Likes

xúc động quá ! nghe rưng rưng nước mắt ! :sob:
lại nhớ đến câu thơ xưa, tuy cũng ko khớp lắm
rồi một chiều nào tạnh gió mưa
gõ cửa nhà ai xin ngủ trọ
giật mình tôi thấy tiếng Nhi thưa !

2 Likes