Dòng than- năm 2021-2023 có gì hay?

, ,

Theo dự báo trong Quy hoạch điều chỉnh “Quy hoạch phát triển ngành than Việt Nam đến 2020, có xét triển vọng đến 2030” (phê duyệt theo Quyết định số 403/2016/QĐ-TTg ngày 14/3/2016 của Thủ tướng Chính phủ - sau đây viết tắt là QH 403/2016) nhu cầu than của Việt Nam, đặt biệt là nhu cầu than đá cho sản xuất điện ngày càng tăng cao. Cụ thể là (triệu tấn): Năm 2020: 86,4 (cho điện 64,1); năm 2025: 121,5 (cho điện 96,5); năm 2030: 156,6 (cho điện 131,1)
Nhu cầu than đá của Việt Nam: dự báo đến năm 2035).

1 Likes

Các bác lái đánh tầm mấy phiên nhỉ :3

Cảm ơn bạn. Có tin gì hay bổ ích mong chia sẻ thêm cho ae bít

Nó tuỳ độ điên😎

1 Likes

Hy vọng nó điên hơn n lần

Tôi tin NBC trong dài hạn là khoản đầu tư tốt cho nđt có tiền nhàn rỗi không quan tâm đến biến động giá cp ngắn hạn NBC đầu tư dài hạn bắt đầu từ hôm nay - #19 by Nhadautumoi

Follow xem có gì hay ho ko ạ

Con này có vẻ tiềm năng phết bác nhỉ

1 Likes

Nbc lại là “người được chọn” dẫn đoàn như các lần trước. Sau nó thì k ai khác ngoài: tvd tht cst

1 Likes

Tuỳ vào tầm nhìn, ý tưởng đầu tư … “hàng trú bão”. Mua bán là ở ae

1 Likes

NBC mà tím hôm nay nữa thì ae đoán nhạc gì chưa ạ

@caramel nbc điên ròi kìa. đúng ý em chưa:))

Nhạc gì anh nhể

qua vs nay chắc kéo cho ai chốt thì chốt ấy mà. nhỏ lẻ chắc cũng k có nhiều. vài trăm K là căng.

1 Likes

bạn hỏi khó quá mình k trả lời dc ạ. :smiley:

1 Likes

cảm ơn bác chủ ạ

mua vì lý do gì- bán thì nhìn lại lý do đó. :grinning:

1 Likes

Ae tham khảo nhu cầu than đá đến 2035. Phải nói là rất lớn ko chỉ VN mà kể cả các nước đã và đang phát triển. Trong đó có châu Mỹ, châu Phi, châu Á thái bình dương đặc biệt là china và India là hai quốc gia tỷ dân đang khát than đá cũng như Indonesia là nước xk than hàng đầu thế giới. Đối với VN thì nhu cầu gấp đôi so với năng lực sản xuất của tkv. Hiện tkv khai thác chỉ mới đáp ứng 50% nhu cầu than trong nước Nhu cầu than đá của Việt Nam: dự báo đến năm 2035 đó, nhu cầu than,cho điện 127,5). (copy của cụ PHR))

đang gồng đây

cứ theo tiêu đề theo cụ: "
Dòng than- năm 2021-2023 có gì hay?"