Dòng tiền thông minh sẽ tìm đến ngành nào sắp tới...ae cho ý kiến

Bất động sản tăng nó quá rồi chắc phải nghỉ ngơi chút. sắt thép tin tốt ra cũng chả tăng có lẽ phản ánh hết giá trị thực rôi. Nhóm VN 30 thì cũng cao nên dòng tiền có chút phân vân. Phân bón cũng rõ ràng rồi. Dòng chứng thì đang hưởng lợi nhất khi số tài khoản tăng khủng khiêp tháng 10 nhưng đã tăng 1 nhịp rồi. Banks thì vẫn là bà mẹ của nền kinh tế vì không có banks thì doanh nghiệp lấy tiền đâu phát triển kinh doanh.
Trung quốc đang khủng hoảng nhiên liệu, lương thực thế giới cung ko đủ dẫn tới lạm phát tăng. Nhóm xuất khẩu đang hồi phục mạnh sau covid như thủy sản gỗ. Để kéo VN lên chắc phải kéo nhóm VN30 mà kéo chỉ có thể kéo Vic, Vhm
Dự đoán: Tiền sẽ ghé vô banks,nhóm xuất khẩu như gỗ, lương thực, nông sản họ nhà Vingroud… mã tham khảo TTF đáy 10 đi lên với nguồn tiền sẽ bơm vào hơn 1k tỷ để tái cơ cấu…comingsoon

1 Likes
1 Likes

Tuần sau SÓNG THẦN ĐẦU TƯ CÔNG ! Đá XD nhé các bác

3 Likes

Là AMD bắt đầu phi à bác :grin:

3 Likes

Đầu tư công dậy sóng. Sớm thôi. Ông nào ko cho lên thì bị thủ tướng kiểm điểm. All in DGT

2 Likes

AMD mới “ trúng số độc đắc” nhờ quyết định của QH hôm thứ 6 rồi kìa bác ơi!

2 Likes

Chính phủ bơm tiền là bơm trực diện vào Đầu Tư Công trong 5 năm nên các em đá xây dựng hưởng lơi trực tiểp nhiều nhất, nhất là vùng Đồng Nai, sân bay Long Thành là trọng điểm đầu tư công! Các em đá cứ đào đá bán trong khi giá đá tăng và đầu ra thì có chính phủ bảo kê dù CPI có tăng cao

2 Likes

Ngài thị trường thường ko theo ý số đông vậy ta cùng chờ xem

Mặc dù mình ko thích banks nhưng có cảm giác sắp tới sẽ kéo banks và họ nhà Vin

Ko nhất thiết phải cổ đất BDS> chọn dc cổ tốt đúng điểm đúng thiên thời sẽ tăng hết x2,3,thậm chí là 10 lần: NHư VNA. Vos đầu năm đến giờ tăng 10 lần đó thôi. STK 1 năm tăng 3 lần…HCD 1 năm tăng 5 lần…Cig tăng 5 lần…dòng chứng ssi,TVS, VND cũng 2,4 lần…HPG HSG tăng 3,4 lần.TTF tăng 4 lần…Nói chung cứ nắm quy luật này thì giàu sang hết: Mã tốt doanh nghiệp tốt + Giá tốt giá phù hợp+thời điểm mua…Kết hợp dc 3 điểm này chẳng có lý do j bạn ko giàu cả…TTF đang hội tụ 3 yếu tố và đáy là 10 nhé

1 Likes

GEX x2 trong 1 tháng

dù trc đó GEX lình xình cả năm ko tăng

Chơi bank là dại rồi, nợ xấu ngập đầu trích lập dp 4 quý cũng chưa xong

1 Likes

Bác có thể tham khảo chi tiết Giao dịch theo ngành tại đây nhé bác
Vào : http://tcinvest.tcbs.com.vn rồi click vào Tổng quan thị trước bác ạ
image

Theo mình thấy dòng tiền vào Ngân hàng đang có dấu hiện giảm rồi, bây giờ tập trung vào BĐS, Tài nguyên cơ bản

image

1 Likes

vậy banks là banh xác à

Dòng tiền trong dân đổ vào cổ phiếu giá thấp ngày một tăng

1 Likes