Dòng tiền vào DIG dè dặt? Nguyên nhân và hành động của chúng ta

Thị trường xanh đẹp, tiền vào các mã BĐS mạnh mẽ như DXG, CEO… nhưng DIG thì khá dè dặt do một số nguyên nhân sau đây:

• Mập mờ việc mua bán 10tr cổ theo như đăng ký của PCT
  • Không hoàn thành việc mua 1tr cổ của vợ chủ tịch (800k/1tr)
  • Lo ngại Cổ phiếu PHT năm trước chuẩn bị về ồ ạt số lượng lớn (cổ phiếu PHT bị hạn chế chuyển nhượng 1 năm)
  • Hơn trăm triệu cổ tức sắp về
  • Lo ngại Gap phía dưới vùng 35 -36 chưa lấp

Với kinh nghiệm ăn 4-5 vòng DIG thì Trang nghĩ nên đợi lấp GAP vào cho an toàn, còn nếu mạnh hẳn không lấp thì cần 1 cây xác nhận thật uy tín.

2 Likes

Tháng 9 chắc cổ tức về , tháng 10 75 triệu PHT giá 16 sau chia được phép giao dịch .
Đều toàn lãnh đạo cổ đông lớn nắm , bán là phải công bố .
Có khoãng 15tr bán ko cần công bố của Cao Văn Vũ và CK Liên Việt của Him Lam

1 Likes

Sao k nhắc cả DXG em ? nhắc mỗi DIG thế

1 Likes

Chính xác, quá nhiều vấn đề liên quan nên dòng tiền vào khá là dè dặt. Kéo lên thì cũng sợ bị xả vào đầu mà đạp xuống thì lại mất tiền kéo. Quá khó cho đội lái DIG

Đề nghĩ giáo chủ vào píc chất lượng tí, vào píc xàm xí mang tiếng ra. Nó nghĩ mình dễ dãi thì sao.

2 Likes

Kiểu đại gia đi đá phò thì phải tìm rau sạch chứ 3 cái hàng trần duy hưng mang tiếng ra đúng ko bạn :joy: :joy: :joy: :joy:

1 Likes

Nó có vẹo gì đâu.

Nó có vẹo gì đâu mà chúng m vẫn ở đây, về nhà đi, tập hợp , tao đã cố tình ko trả lời thằng kia rồi.

Tới lom dom như e còn ngồi toan tính chi li mua giá nào, thì đi tiền lớn như vợ chủ tịch hay pct mua như nào hợp lý thì là chuyện miễn bàn em ơi. Đăng ký và mua là quyền, không phải nghĩa vụ mà ngồi chọc ngoáy. Ăn vài vòng hay là gỡ trung bình giá vài vòng thế e :))

Nó là cú có gai thiệt mà tụi mày

Mồm ngậm đầy dig mà lên F lúc nào cũng chê bai CL.

haha nghe là biết vừa bán DIG rồi lên đây chim lợn để nó giảm lại rồi xúc tiếp đây mà. sáng nhổ chiều liếm haha

Chính xác, biết chắc chắn nó còn chỉnh thì tội gì ôm lâu chôn vốn. Đợi lấp gap hoặc cây xác nhận vào hàng lại thôi

ok múc trước đi em, chị cứ thong thả đợi thôi. Mong nó đủ mạnh để không về lấp gap dưới cho các em phấn khởi

Nhìn kiểu Dig đánh Atc thế này mai đua giá cao nhé em. Khôn lỏi ah

Chắc nay mới cắt Dig 38.x ah mà chim lợn thế

ok anh không lấp thì em đợi có cây xác nhận mạnh mẽ như HPG em mới vào hàng, cứ từ từ. Nhanh nhảu đoảng vội vàng là hỏng đấy

Há há. Em dùng 3 cái chỉ báo gap vớ vẩn ai cũng biết thì liệu có khá dc k

Thị trường này thằng nào giá cao thì gọi thằng giá thấp là anh/chị. Chị nghĩ với giá của em mà so với chị khéo phải gọi chị là bà mới chuẩn. Haha, 3x chào 6x nhé :smiley:

Muốn biết khá hay không mang cơm nắm muối vừng đến học hỏi đi anh :smiley: