DPG- kiềng 3 chân-Thủy Điện – Xây Dựng – BĐS<mảng thủy điện đang vận hành cháy máy>

Bác chia sẻ thêm ít thông tin về dự án ở Bình Dương cho mọi người được không?

2 Likes

hôm nay nước ngoài cũng bắt đầu mua DPG

1 Likes

Khối ngoại hôm nay tiếp tục gom DPG từ khá sớm

1 Likes

Dự án Bình Dương trước là tính vào dự án BT cầu Đế Võng nhưng sau này bỏ ra, như vậy theo quy hoạch cũ là không phù hợp về mặt luật pháp.
Do vậy phải hủy bỏ dự án cũ, trình kí lại dự án mới theo hình thức đấu thầu thương mại, tất nhiên là vẫn DPG làm mà thôi vì DPG đã GPMB gần như toàn bộ dự án rồi, chỉ còn chờ thủ tục xong nữa là ổn.
Với lượng tiền mặt 1300 tỷ hiện tại, cộng với dự án Đồng Nà đã bán xong, đang thu tiền theo tiến độ thì sắp tới DPG sẽ rất dư dả tiền mặt để làm các dự án khác, nói chung là phương pháp quản lý của a Tuấn vẫn là đỉnh cao, trong thời đại lãi suất tăng mà một công ty BDS vẫn cầm được cả hơn ngàn tỷ tiền mặt như DPG là cực hiếm.
Dự án Cồn Tiến hiện cũng đã ổn, chỉ còn chờ có room tín dụng là mở bán thôi.
nhận xét của một bác bên 319 nhé
DPH chinh phục 3 con số

1 Likes

Cám ơn phân tích của bác ạ!

1 Likes

chờ 3 con số sớm thôi bác. dự án Calm còn 1k tỷ doanh thu. dự án Cồn Tiến dự kiến 4500-5k tỷ doanh thu sẽ sớm mở bán khi điều kiện thuận lợi. trước mắt Dn cứ tập trung làm cảnh quan các khu tiện ích đẹp và thu hút khác du lịch đến hội án nói chúng đến rừng dừa cồn tiến nói riêng để tăng sức nóng cho dự án.
mặt khác mảng thủy điện thì cứ cấp tiền để DN có nguồn tài chính lớn để thực hiện dự án BĐS =>đó mới là sự kết hợp hoàn hảo

2 Likes

Dạ vâng bác. Đầu tư những doanh nghiệp lợi nhuận tăng trưởng, bền vững như thế này rất yên tâm ạ!

1 Likes

Cây nến hôm qua của DPG khá xấu bác nhỉ? Bác cho em xin đánh giá DPG xu hướng đoạn này với

1 Likes

Nay vượt được 49 là thẳng tiến 55 thôi ae. mốc 6x này chinh phục cuối tháng này là hợp lý

2 Likes

vượt cản rồi 55 chờ ae nhé

DPG ngon quá. lợi nhuận bền vững

1 Likes

thông tin dự án Cồn Tiến khi nào mở bán thế a

1 Likes

đang chờ hết tháng cô hồn này bác. chắc tháng 08-09 sẽ mở bán thôi.
DPG tập trung làm cảnh quan, và các khu tiện ích trước su đó sẽ mở bán thì NĐT mới thấy được vẻ đẹp của nó bác à

1 Likes

có đánh giá gì mới không chủ pic, nó gãy trend tăng và lệnh vào bấp bênh quá. Hold hay xử lý bác

Đã mở bán chưa bác nhỉ. E chờ đợi bùng nổ của DPG năm nay

2 Likes

đang chờ thông tin nới rom chắc ra hàng đúng mùa Hội An du lịch đông đúc nhất khả năng vào mua thu giáp đông năm nay bác ạ

1 Likes

khiếm có Dn nào nội lực tài chính mạnh vậy trong thời buổi như thế này. với một 1k tỷ tiền và tương đương tiền cộng với 2 dự án BT giá vốn thấp thì không khó năm 2022-2023 bùng nổ.
dự án Caml Hội An đã bán chờ book. dự án 31ha Cồn Tiến chờ bán. 4 nhà máy điện full công xuất cung cấp dòng tiền hàng quý 200 tỷ cho DN. sắp thêm nhà máy thủy điện nữa và mảng khách sạn để tạo nguồn thu. và nhất là thầu lại dự án BD hứa hẹn tương lai sáng cho DPG

1 Likes

chưa thấy thông tin BD nhỉ

1 Likes

dự án này là dự án gồi đầu cho năm 2024-2025 mà bác. doạn này chuẩn bị thủ tục theo quy định nên phải làm từng bước một. khi có quyết định mới công bố cho NĐT. trước mắt năm nay hạc toán dự án Calm Hội An và thủy điện cộng đầu tư công đã quá ổn. năm 2023-2024 hạch toán 31 ha Cồn Tiến đã thừa và trong đoạn này 2022-2024 sẽ tập trung phát triển thêm quỹ đất và dự án tiềm năng khác ae chờ thôi với một DN làm dự án đúng đảm bảo tiền độ và tạo cảnh quan và môi trường cho phát triển kinh tế xã hội như DPG thì nhiều tỉnh sẽ ủng hộ và giao dự án cho triển khai

1 Likes