DQC quá trình tìm lại hào quang

Tình hình này dễ về mệnh lắm đây. DQC hiện tại như kiểu cty sắp phá sản và hủy niêm yết? Mở cửa là sàn. Đóng cửa vẫn sàn. Tuần này sàn và tuần sau vẫn sàn. Liệu dow sàn đều như này thì 1 tháng có về mệnh không các bác? .

1 Likes

Công nhận MG call là công cụ quá mạnh và tàn bạo. Không cho cơ hội các bác ôm cổ thoát hàng. Việc cháy tài khoản là đương nhiên. Nhiều NĐT đã lựa chọn các cp nghĩ rằng cơ bản và sẽ ko dow (như mình) mua và sd MG (vì nghĩ rằng sẽ khó dow sâu hoặc có dow thì thoát được). Nhưng chơi đội mạnh thì mọi toan tính đều bị dập tắt hết. Khi mà MG call xong thì biết cp up nhưng ko thể làm gì hoặc tâm lý sợ sẽ làm cho NĐT ko dám quay lại. Thôi đành nhìn xem kịch diễn đến đâu.

Phát hiện vấn đề…Cho cp dow mạnh. Vậy với 300ty có cty thương hiệu lớn + tài sản lớn thì các bác có muôbs làm chủ tịch ko? Cẩn thận mất. Mặc dù mình đang ôm cp và đang lỗ nhưng tâm lý vẫn vững vàng. Dow mạnh nữa và càng gần mệnh càng tốt (giá sở hữu ngày càng rẻ). Đố các bác có 300ty mà gây dựng đc cty như vậy (riêng tài sản đất đai đã thừa). Vô tư đi

Mượn Giảm MG → thuyết âm mưu

Thử làm thầy bói: chốt sàn hết ngày mai. Lùi quá sâu và dễ bị mất.

Mua hay bán thì phải tính đc giá trị tài sản doanh nghiệp. Khi đã tính đc rồi thì ôm vô tư mặc kệ TT. Vậy có gì phải run

Làm chút so sánh (có thể hơi khập khiễng) nhưng để có cái nhìn vui vui: RAL gần như cùng ngành với nhau (thiếu mảng sx phích đựng nước - cái này hiện ít dùng), Giá gấp 5,3 lần (hơi ngạc nhiên); Doanh thu gấp 7,6 lần (nể phục); Lợi nhuận gấp 16 lần (xấu hổ); Vốn chủ gấp 1,4 lần (cũng gần nganh nhau); Nợ gấp 8 lần (chắc doanh thu nhiều thì phải nợ nhiều). Công ty nằm ở miền Bắc (công ty nằm miền Nam). Sở hữu NN( bằng 1/7,7 lần - nước ngoài thấy rẻ thì họ mua để đấy).

Gia đình nắm 34%; NN nắm 46,8%. Còn trôi nổi 18,8% tương đương 5,2tr cp = 132,6 ty. Liệu về tay NN liệu có tốt? SCHREDER (cũng thương hiệu rất này nọ trong ngành điện gia dụng và chiếu sáng).

Vậy chơi NN cần trong sạch nên sẽ phải sử lý hết vấn đề này nọ để vươn nên tầm cao mới. Mua cất tủ xem ntn?

Mình có cảm giác mai sẽ là đái của DQC. Không biết cục MG đã sử lý xong chưa? Mà chỉ có ~500k mà ép cho gần chục phiên sàn. Vậy chỉ cần 1tr cp thì thích bay lên bao nhiêu chẳng đc

Giá 25 liệu phù hợp GT DN. Chơi MG cũng là con dao 2 lưỡi. Nhìn cp rơi do bị call MG khi mà biết giá cp và GTDN đang có sự mâu thuẫn. Nếu có $ lúc nay thì mua cất tủ và đồng hành cùng DN thì chuyên giá 3 con số sẽ ko có gì lạ.

Đầu tư bằng cái đầu chứ ko phải bằng cảm xúc thì thành quả sẽ đến và đầu luôn thanh thản kể cả rung lắc.

Một mình 1 sân. Sáng đã đc gần 500k. Chiều chỉ cần 200k là CE. Các công tác MG chắc đã xong. Nếu dìm sâu nữa mà cty ko đứng ra sử lý thì nguy cơ bị mất ngay. Bắt đầu quay lại sóng mới và đợt này sẽ tăng bền vững vì bài học đã có

Đợt này sẽ ko tăng nóng và sẽ tăng ổn định.

Giai đoạn 1 rung rũ, GĐ2 trả lại giá 6x, GĐ 3 tiến lên cùng mức giá RAL, GĐ4 tiến lên cp tầm quốc tế 50$

Nát quá rồi! Chơi kiểu này thì có mà vượt RAL. Chỉ có ~90k đã gần trần. Chơi chắc ko tăng nóng như đợt trước. Hiện 3x còn ko để ý và cho là nát. Khi 5x thì nghi ngờ. 7x thì nghi ngờ và sợ. 9x càng sợ và đứng nhìn. 1xx thì đành nhìn và không dám sờ vào. Đời kiếm tiền đâu dễ

CE nhiều khi cả làng đỏ thì dễ có ý kiến và gây chú ý. Cần phải sàn và rung rũ. Hào quang rồi sẽ quay lại

Cp hỗ trợ thua lỗ cho các cp trót mua giá đỉnh. Cty đang đón đầu công nghệ. Lợi nhuận trong sp rất cao do trong sp tính công nghệ rất cao. Mẫu mã và chất lượng sp khá ok. Đặc biệt g