Đừng nghe Broker nữa! Danh mục phải có cổ phiếu ngành chứng khoán

Cầm hàng 7.x mà cắt lỗ gì bác . Ông ấy chắc không cắt đâu . Thứ 2 VNi xanh nhẹ, thứ 3 giảm mạnh nhé . Anh em nào cầm nhiều canh mà điều chỉnh NAV nhé ! Bye bye ae . Nghỉ 2 ngày đi chơi cho khoây khoả !!

Bác @CaoCuong xem động thái thế nào, vào dần từ sáng thứ 2 bác nhỉ

Tôi không biết khi nào nó đáy đâu bác ơi :sweat_smile::sweat_smile:. Bữa giờ tôi chia nhỏ NAV bắt dần từ 7, 6.9 , 6.7 … Theo tôi thì phiên hôm qua 6.7 là điểm vào đẹp ( điểm vào an toàn - nằm ở ngưỡng giữa tăng lên giảm xuống trong phiên tuần sau ) . Với lại vị thế của anh em trong pic là gần bờ và cầm tiền nên không quan trọng lắm .
Còn bác muốn vào mới thì tuần sau quan sát rồi tuỳ tình hình mong muốn của bản thân mà giải ngân thôi .

Tóm lại ATC 6.71 cho hôm thứ 6 vừa rồi là quá đẹp cho cổ đông APG cầm ngắn và trung hạn !

Chứng khoán còn lên dài tính bằng năm còn hết năm nay chưa nên rớ vào chôn vốn

1 Likes

Giá này mua om dài thì được rồi.

Thị giá thì có vẻ còn rẻ về trước covid, nhưng đều tăng vốn chia tách 2,3 lần cả rồi đấy.

1 Likes

Nay im ắng v nhỉ . Vào bắt đáy thôi các bác

Sáng có bác nào cơ cấu được ít không. Xanh có mấy chục k cổ, chả bỏ bèn gì :thinking: :thinking: :thinking: :thinking: :thinking:

Chưa đáy đâu. Cầm tiền đi :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Likes

Thị trường chắc giảm thêm it là bật thôi. Nếu fet tang 1% thì ko biết đi về đâu

Có lệnh to mua vào là các anh đạp ngay. Khét đấy. :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:
NDT nhỏ lẻ không chơi lại Robot rồi các bác ạ. AI nó đánh khét quá :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear:

Ngày mai về 6 phát cho đẹp nhỉ. 1 cây sàn nữa :+1: :+1: :+1: :+1:

Mai bắt ok rồi. Nếu fet tăng 0.75 thì ok quâ

Anh em trong pic còn ổn không ? Tôi vẫn chờ 1 cây trần là về bờ :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Likes

Thị trường chung chứ không phải APG của chúng ta yếu đâu. Yên tâm cầm đi. Cuối tháng 9, đầu tháng 10 lại loanh quanh 7.x thôi. Lúc đó ai muốn nghỉ chơi thì cắt hết, ai muốn chờ lãi thì cầm hơi dài nha. :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

Lực bán đã cạn rồi. Anh em cứ ngồi im, âm thêm 3-4 % nữa cũng chẳng vấn đề gì. Cho đại gia sang tay đạp giá thoải mái đi, đừng hoảng loạn. :handshake: :handshake: :handshake: :handshake:

Gía TB bác chắc ~ 7 đồng ah :V

Đúng vậy bác. :blush:. Cầm tầm giá này thì sợ gì, Vni ngắn hạn tạo đáy quanh 1200 thôi, chỉ xem các anh lái APG đánh thế nào . :sweat_smile::sweat_smile:

CHỐT ĐƠN : Theo nhìn nhận của tôi thì tin FED tăng lãi suất đã phản ánh vào VN INdex những phiên gần đây với trạng thái Hoảng Loạn FOMO rồi Bình Tâm Từ Từ, nên dù tối nay kết quả cuộc họp FED có thế nào di nữa cũng không làm ảnh hưởng nhiều tới VNI INDEX trong hiện tại ( dưới 1 tuần). NHƯNG : sẽ có một cú sập khiến VNI rơi về dưới 1200 điểm ( tôi nghiêng về 1150 - 1175), có thể là trong tháng 10.
Nhận xét của tôi dựa trên Phân Tích Vĩ Mô của các TV Gạo Cội trên F + Cơ cấu các Quỹ + Tâm lý NDT + Tin tức Media nên chỉ mang tính chất THAM KHẢO. Tôi muốn ghi lại ở đây vì đang cùng con thuyền APG với anh em, sau này tôi sẽ quay lại kiểm chứng lời mình nói.
Từ giờ tới khi TT sụp tôi sẽ cơ cấu dần để hạ giá vốn ( không nhiều), chúc anh em Sức Khoẻ và giữ được Tâm Thế , tránh Hoảng Loạn FOMO nhé . Hẹn gặp lại ngày chúng ta lên bờ !! :handshake: :handshake: :handshake: :handshake:

2 Likes

" Từ giờ tới khi tt sụp tôi sẽ cơ cấu… " không ngờ nó tới nhanh vậy, chưa kịp làm gì nữa. Mới bắt ít giá sàn để tbg tiếp thôi. :joy: :joy: :joy:. Anh em trong pic chắc lên đường thỉnh kinh hết rồi hay sao mà không còn ai hết vậy. Thôi, đây cũng là bình luận cuối tôi chia sẻ với anh em, ae mất nhiệt thì cũng đến lúc mình đi chỗ khác rồi. :blush: :blush: :blush: :blush:. Bye anh em.
Bảo trọng trong tháng 10 nhé !