DXG - Cuộc hành trình lên vốn hóa 10 tỷ USD

Mà giờ căn bản cũng phải chừa lại ít rủi ro, đồng ý anh Thìn uy tín nhưng bọn nước ngoài hay lướt lát dxg cộng thêm thằng Nga động thái rất khó lường, nên mai theo tôi có thể nhặt dần nhưng nên để sức mua để mấy phiên sau mà giảm thêm túc tắc nhặt xác định xấu nhất có thể về 17-18k đáy trước

margin còn nhiều mà bác, đợt này tiền ngoài trực chờ bắt đáy còn đầy chứ call sao được

Tại nay tự nhiên chất chồng hai triệu mấy tôi tưởng bị call margin, hihi, thế theo bác lý do là gì nhỉ

giảm mạnh thì nhỏ lẻ sợ sút thôi chứ sao , con nào bds nay volum chả khủng

Lúc này có lẽ đã mua thì coi như gửi tiết kiệm 01 năm không được rút, có tiền nhàn rỗi thì chuyển sang mua Vàng hoặc $. Vĩ mô bất ổn toàn cầu thì không có cơ hội nào cho đổi chiều trong ngắn hạn.

So với mua ccq thì lợi hơn nhiều

1 Likes

Như em đã dự đoán nhúng xuống 22.x

Hơn tháng rồi @onlyU9 ko online ,đợi vụ mới chăng

vụ gì đó bác , bác only kéo dxg à :grinning_face_with_smiling_eyes:

Bác only thoát hàng lâu rồi, chơi với bác ấy là phải đánh nhanh rút gọn

1 Likes

nền 22 chắc khó thủng, thủng nữa thì trôi về đáy cũ luôn :frowning:

Để tránh anh em mất tiền thêm, em mạnh dạn dự đoán tạo lập đạp sâu về vùng giá 17 tát nước theo mưa do vĩ mô đang rất xấu cho ngân hàng lẫn bds. Đợi tạo lập, tự doanh, nn bắt đầu thu mua lại dxg thì em mua cùng rồi đợi hồi bán bớt giảm giá vốn. Mong ae đừng vội vàng trung bình giá bây giờ, kẻo mất nhiều hơn.

2 Likes

Bác giao dịch cứ như warrentbuffett ý nhỉ

Bơm quả phát hành riêng lẻ đau phết nhỉ. Đu theo cũng nhọc

cao thủ bảo bơm 9000 tỉ trái phiếu chuyển đổi, ttck vả cho 9 line luôn thì thâm

cụ không thấy bọn nước ngoài xúc lại bank và chứng à , tức là bọn nó kỳ vọng thị trường sẽ lên lại , thế thì bds sẽ lên lại thôi , tự doanh qua cũng ỉm múc dòng còn gì ,nay giảm mạnh mà thị trường xanh thì mai DXG lại trả lại cây xanh cho cân bằng thô

Được vậy thì tốt quá, chỉ mong anh em ko mất tiền thêm vì mua trung bình giá ở thời điểm này thôi bác, lướt T0 giảm giá vốn time này 1 ăn 5 tịt em nghĩ vậy, còn như 1-2 phiên thấy tự doanh, nước ngoài gom lại DXG mình đi cùng thì em nghĩ về bờ có thể ko nhanh nhưng an toàn hơn các bác ạ

1 Likes

https://vietstock.vn/2022/09/dxg-nghi-quyet-hdqt-trien-khai-phuong-an-phat-hanh-co-phieu-de-chuyen-doi-trai-phieu-chuyen-doi-737-1004301.htm

Lô này từ 3 năm trước. Giá hiện tại là 22, tính ra được 10%/ 3 năm, lô TPCĐ này không thơm bằng gửi ngân hàng nhỉ

gia chuyển đổi 19,9 với 2,5 tr cổ cho công ty ck kis đúng là anh T , bài này quen quá

1 Likes