Em buồn quá ,,, vừa chốt lời xong thì ra tin áp dụng T2

Mất hàng rồi :face_with_spiral_eyes:

2 Likes

Đêm nay bác không ngủ :face_with_spiral_eyes:

Vẫn thế khác gì nhau đâu

Thành viên lưu ký có trách nhiệm phân bổ ngay tiền và chứng khoán để đảm bảo cho nhà đầu tư có thể giao dịch trước giờ kết thúc giao dịch (sau 12h00 ngày T+2)

1 Likes

Hơn đc thêm nửa phiên

2 Likes

Quý 4/2012 từ T+4 chuyển sang T+3 thị trường tạo đáy 400 sau 5 năm lên 1200 đấy, thanh khoản tăng.

1 Likes

Ko biết chỗ cty chứng khoán khác thì em ko rõ. với TCBS (ck techcombank) thì bán xong là có thể mua luôn được (mặc dù tiền chưa về tk). vì thực tế họ nắm đằng chuôi, mình ko được mua hơn số tiền bán ck (đã trừ thuế phí). Hoặc sử dụng tính năng ứng trước tiền bán (mất phí), cái này chắc nhiều cty ck có. Nên chỉ bằng quy định mới kia (dự thảo) thì ko phải là điểm nổ trong việc cải thiện thanh khoản.

Quan trọng thế giới sử dụng gd T0 .Bây giờ vn vẫn vậy chưa cải thiện.Cán cân thanh toán vẫn chiu áp luc khi tt xấu nđt ko ai muốn vào

Ngon dc hơn tí.

1 Likes

Vấn đề là T3 bạn mới bán được để mua mới. Dự thảo này T2 bạn đã bán được rút ngắn thời gian quay vòng vốn mà

thứ 2 mua cp chiều t4 bán được rồi ko phải đợi sang t5 nữa

1 Likes

Thứ 2 mua thứ 4 bán, thứ 4 mua thứ 6 bán. Mỗi tuần làm đủ 2 vòng :face_with_spiral_eyes:

1 Likes

Mình hiểu là dự thảo, chưa áp dụng mà

Đúng đúng, cũng mong nhiều người hiểu đây chỉ là dự thảo. Không nên hưng phấn đâu nhé coi chừng lại bị lừa :face_with_spiral_eyes:

Vẫn đang là dự thảo. còn phải xin ý kiến nhiều bên liên quan. nói chung là đến lúc thực hiện cũng còn chán :))