Game...sân chơi cho những trái cực ngọt và cực đắng

Kính cụ, tôi dù ăn được hết mọi thứ mà đàn ông ăn được…hehe, nhưng các món của cụ fast food quá, t xin khay sushi nhé và thêm chút hương vị :beer: :beers:

2 Likes

Búp phê để eat on demand.

VNI xanh rồi đó các cụ.
Mai là ngày xanh mát nào.

HN vừa mưa to vãi ra. :star_struck: :star_struck: :star_struck:

2 Likes

HN vừa mưa to ah, hóa ra mưa tiền đó cụ, kéo VNI là nhiệm vụ của BBs, MMs.Hehe, hôm nay t vẫn tin 1k2 yên ổn…hehe… Kệ thôi, tôi kẹp hàng với Lái rồi nên k thi gan với thị trường…hehe.

2 Likes

Nếu tôi theo đuổi GEX tới cùng đc k bạn nhỉ? Khi nó hồi lên 22 mà k tăng nữa tôi bán chờ 20 or 18.x mua lướt tiếp có ổn k bạn? Nãy tôi định bán GEX 21 để mua GIL 37.4 mà k.kịp lại thôi.

2 Likes

G.ex nhé, khả năng cao vùng này cũng khá cứng… khá thôi bạn còn em nó giờ là hàng của ban tổ chức nên tùy theo họ bố trí…Khả năng em nó 60-70% trở lại vùng 23 chút rồi lại rơi xuống… kịch bản này là đẹp, tích lũy đến tháng 12 thì thăng hoa… KB nữa em nó rơi về 18 thì phải tích lũy dài hơn mới thoát được cái nêm to đùng đó. M thì thiên về kb1 bởi cảm nhận họ đã bớt tuôn hàng ra, có lẽ để mời nhỏ lẻ vào chơi.

3 Likes

VNI khả năng vẫn đi trong cái nêm và giờ thì 1238 lại càn xuyên…Chúng ta không nên quá kỳ vọng vào VNI nhé, MMS đã làm hết sức để mọi thứ đang vận động an toàn. Giờ nhắm vào các CP có Lái… họ sẽ lại trở lại khi thế cuộc yên ổn…

3 Likes

Kể GEX lên 23 về 20 mua lại thì tốt, lúc đó tôi sẽ bán cả Pow mua vì nó làm tôi lỗ quá hihi ( ít cổ thôi mà lỗ khủng - 2k lỗ 9 triệu)

1 Likes

Cái đó thì chỉ Lái mới biết, nhưng em nó lắc 50%, thì có lẽ em nó cần nghỉ chân vùng này để tiếp tục thu gom và kế toán lại…hehe… Dù sao tôi thấy bạn bắt đầu vui hơn rồi đấy… Quyết tâm đầu tư nghiêm túc nhé.

2 Likes

Tôi k vui đâu bạn, nghĩ nhiều đến lúc tưởng có thể bị điên ý. Tôi buồn vì lần vừa rồi tt hồi như thế mà k lấy lại chút nào vì cutloss LCG, SCR k mua lại mua linh tinh nên tk bay màu bào mòn dần hihi, rồi mua POW mấy lần lời không chốt. Giờ tôi muốn bình tĩnh lại nghĩ nhiều giống cô bé hàng xóm vừa bị vào nhà thương điên chữa bệnh thì buồn lắm nên cố gạt hết nỗi buồn thử vui vẻ bạn ạ. Cảm ơn bạn nhiều.
Đợt rồi đúng là tôi k nghiêm túc quản trị rủi ro, thích là mua k suy nghĩ ( chỉ tạo thanh khoản cho tt là giỏi hihi).

3 Likes

Hic… Bạn mua bán nhiều quá… Mua bán ít thôi nhé. Nằm cả ngày để săn nên người ta mới gọi là sniper… Cách của bạn sau này T0 sẽ rất chuẩn, nhưng với TTCK VN thì giờ khó lắm. Vừa rồi t có nghe, muốn thành công thì phải sống chậm lại… Có thể không đúng lắm, nhưng đúng với t. Ngẫm ra việc nào m vội đều k đạt kết quả. Thôi thì mỗi ngày refresh cái đầu, để một ngày thành công…liệu lúc đó còn nhai được thịt gà không nữa…hehe…

3 Likes

Đến giờ thì lại k còn nhiều tiền để làm lại rồi bạn. Cả hơn một tỷ mua mua bán bán cutloss mã nọ mua đỉnh mã kia nên tiền hao mòn hết rồi. Nên tôi mới nói lấy lại số tiền đã mất là điều không thể là thế.

3 Likes

Nói gì thì nói, tôi cũng không trong hoàn cảnh của bạn nên chỉ biết dùng lời nói để san sẻ chút gì đó về tư tưởng thôi. Thực tế đúng là vậy, kiếm lại bảo dễ nhưng khó phết. Bài học luôn rất đắt đỏ. Có điều hầu như những ai tồn tại được đều đã trải qua như bạn. Vậy…đành vẫn phải nói 2 từ là bạn quyết tâm lên thôi…Chứ giờ cứ ngồi ngẫm nghĩ thì nó cũng không trở lại, trừ khi dồn hết xèng tung đồng xu và chờ tới 6h30 khi xổ số về sẽ biết ai giầu…hehe… Nói vui thế nhưng t hiểu tâm trạng của bạn…cái tinh thần nó sẽ cứng lại, k suy nghĩ được nhiều vì k tập trung được, hay nghĩ lan man. Cái đó, thời gian và sự suy nghĩ tích cực mới xử lý được. Bạn cứ cố lên… rồi nó sẽ qua và mầm cây sẽ nẩy sau cơn mưa.hehe… Cả 2 tháng rồi, t vẫn ôm 2 em, lõm, nhưng k mua bán 1 lệnh nào…hehe…

3 Likes

Nghe cái nêm tôi cũng vẽ thử bác xem có đúng ko :grinning:? Mốc 1238 là gì vậy?

2 Likes

Đây nè bạn

3 Likes

1238 là vùng nhé, chúng ta cứ quen cái mốc thường là chưa đúng lắm. vùng đó là vùng kháng cự tương đối, và cũng phù hợp với lượng tiền bây giờ… Đúng câu nói, không có tiền không làm gì được…hehe

3 Likes

Em POW không biết có lại 14.5 để tôi bán kg đây ? Biết lướt POW 14.7 thì mua lại đc HPG 22.6 rồi hihi

1 Likes

Như thế chính ra k lõm thêm vì như tôi mua em nọ bán em kia nên mới cháy tk đó chứ. Định đi cùng năm tháng với em POW thì nó cứ rớt lên rớt xuống ( tôi giữ POW đc 1 tháng rồi), tôi kỳ vọng giữ dài có 17.x, 18 nhưng với tt downtrend chắc tôi phải tính lại bạn nhỉ.
Nếu tôi k cutloss LCG, SCR ( mà cắt xong nó xuống sâu mua đc nhiều hơn lại không mua) nếu giữ 2 em đó chắc k mất thêm nhiều tiền nữa.

1 Likes

P.ow khả năng vùng 14 phải vượt mới tính đếm bạn ạ.Hehe, giờ đa dạng danh mục đi… hãy tìm kiếm những em tiềm năng khác…

2 Likes

POW đang lỗ k thể đa dạng danh mục được. Giờ cố mà chờ thôi bạn.

2 Likes

Bác bày t vẽ chart đc ko, cạnh dưới tam giác vì sao lại vẽ qua có 1 đáy và đường giữa vẽ qua gì?

3 Likes